640 Các câu trả lời

จริงค่ะ รู้สึกน้อยใจเหมือนกันค่ะ ไม่คิดจะช่วยงานอะไรเลยจริงๆ เหนื่อยค่ะ เหนื่อยจริงๆ เหนื่อยจากงานก็พอแล้วนะ เราพยายามไม่คิดมาก แต่ก็อดคิดไม่ได้ ก็คิดว่าสู้เพื่อลูกค่ะ สุดท้ายพึ่งใครไม่ได้ก็ต้องพึ่งตัวเอง

VIP Member

ที่บ้านอยู่กับสามี2คนเพราะแยกบ้านกับพ่อแม่สามี บ้านเลยไม่ค่อยมีอะไรให้ทำ เราก็พยายามทำงานบ้านไปค่ะ แก้เหงา ได้ออกกำลังกายบ้าง แต่ถ้าหนักๆสามีก็ไม่ค่อยให้ทำค่ะ ทำได้ ทำไหวก็ทำเถอะค่ะ ถือว่าออกกำลังไปในตัว

เข้าใจความรู้สึกเลยคะ ตอนนี้ก็รู้สึกแบบนี้อยู่ ทำเองทุกอย่างเลย ขับรถไปทำงาน ตอนนี้ท้องได้ 6 เดือนก็ยังทำอยู่ ทำงานบ้านทุกอย่าง แอบน้อยใจเหมือนกัน หรือเขาเห็นว่าท้องเราไม่ได้ใหญ่ขนาดที่ทำอะไรไม่ได้ 😥😥😥😥

บ้านนี้ทำงานบ้านช่วยเหลือตัวเองยัน9เดือนค่ะ เพราะแฟนต้องทำงาน แฟนแค่ช่วยขับรถขี่รถให้หาเงินมาช่วยค่าใช้จ่าย น้อยใจมีค่ะแต่ถ้าคิดไปคิดมา เราก็ช่วยเหลือตัวเองได้อยู่แล้วจะทำให้เราแข็งแรงคลอดง่ายด้วยค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะใช้ทำโน้นทำนี้ซื้อโน้นซื้อนี่ยกตระกร้าผ้าไปซักเดินขึ้นลงบันไดทำอะไรเองหมดเหมือนไม่ใช้คนท้องเลยแต่ก้อเข้าใจเราอยู่บ้านเชยๆแฟนออกไปทำงานหาเงินเราทำแค่นี้ก้อไม่ยากบ่นเดียวทะเลาะกัน

บ้านนี้ก็ทำทุกอย่างเหมือนเดิมจ้า เหมือนตอนยังไม่ท้องแค่บางอย่างที่หนักเราจะรู้เซฟตัวเองไม่ยก วันไหนปวดท้องเสียวแปล๊บๆ ก็พักนิดหน่อยก็ทำงานต่อ ตอนนี้ก็ 5 เดือนแล้วเหมือนกัน แล้วคงยังทำต่อไปจนคลอดอะค่ะ

ตอนนี้ 6 เดือนแล้ว เราก็ซักผ้ารีดผ้าเองนะคะ แต่ให้แฟนหิ้วตะกร้าผ้าจากชั้นบนมาให้น่ะค่ะ พอดีคุณหมอสั่งไม่ให้ยกของหนักเกิน 3 กก. ค่ะ ทุกครั้งที่ไปพบหมอเขาจะไปด้วยเพื่อดูว่าหมอจะสั่งจะห้ามอะไรบ้างน่ะค่ะ

ส่วนเราแฟนไม่ค่อยอยากให้ทำไรค่ะ แต่เราว่าคนท้องไม่ใช่คนป่วย เราก็ทำเองหลายอย่างเหมือนกันค่ะ รอให้เค้ากลับมาทำทุกอย่างก็สงสารเค้า เราเอง ยังทำงานออกต่างจังหวัดเหมือนเดิมเลย ตอนนี้ท้อง 6 เดือนแล้วค่ะ

VIP Member

ไม่แปลกหรอกคะที่คนท้องจะขี้น้อยใจ เราท้อง6เดือนก็ทำทุกอย่างเองทุกอย่างจริงๆ เพราะเราเลิกกับสามีตอนท้องได้4เดือน แต่ก็ระวังทุกฝีก้าวคะ คุณยังดีที่สามียังอยู่ข้างๆคุณ หนักนิดเบาหน่อยค่อยๆคุยกันนะคะ

บ้านนี้จะเป็นง้อยแล้วคะแฟนไม่ให้ทำอะไรเลยเป็นห่วงลูกรึแม่ก็ไม่รู้สู้ๆนะคะอะไรทำได้ก็ทำคะแม่เราบางทีก็ทำค่อยๆทำไม่ต้องรีบระมัดระวังเอาคะอย่าคิดมากผิดใจกันไปก็มีแต่เสียสุขภาพจิตป่าวๆ😊😊😊✌️✌️✌️

Câu hỏi liên quan