640 Các câu trả lời

บ้านนี้ทำเองทุกอย่างค่ะ ทั้งงานบ้าน งานที่ร้านขายอาหาร ทั้งเลี้ยงลูกเล็ก ตอนนี้ท้อง 36 วิคแล้วค่ะ แต่ก้ยังทำอยู่

บ้านนี้34+5 ยังตื่นเช้ามาเก็บน้ำยางพาราอยู่่เลยค่ะ😅 เขาบอกว่าทำงานจะได้คลอดง่ายๆนี้คิดว่าคงจะคลอดในสวนยางเลย555

เราก็ทำเองยันคลอด เพียงแค่ไม่ยกหนักมากค่ะตอนนี้คลอด2เดือนแล้วหลังคลอดมาแฟนทำให้หมดเลยค่ะเพราะเรามีแผลผ่าตัด

บ้านนี้ทำทุกอย่างค่ะ ตอนนี้9เดือนเเล้ว เลี้ยงลูก4ขวบด้วย วัยกำลังซน ทั้งซักผ้า กวาดบ้าน ถูกบ้าน ทำเองหมดเลย😂😂

ทำงานยันวันสุดท้ายก่อนคลอดเลยคะ ยกของ แพ็คของ เดินเยอะ ส่งของ ลูกแข็งแรง คลอดง่ายมากคะ หมอบอก เคลื่อนไหวเยอะ ดี

อิจฉาจังเลยค่ะ อยากทำอะไรกระฉับกระเฉงได้บ้าง บ้านนี้พึ่งหายแพ้ท้องคนที่2 2เดือนที่ผ่านมาถือแต่ถุงเหนื่อยสุด😅😅

พอกันเลยคะแม่ ได้11สัปดาห์เพิ่งค่อยๆๆหาย ไม่งั้นถือแต่ถุง😅

VIP Member

เราก็ทำทุกอย่างนะ แต่ทำช้าหน่อย ช้าลง จะหัน จะยก จะอะไรก็นับจังหวะว่าเปนจังหวะที่เราจะไม่ปึ้บปั้บเร็วเกินไป

บ้านนี้ก็ทำงานเหมือนคนปกติ เหมือนกันค่ะ ไม่ได้ใช้การ์ดคนท้องเหมือนคนอื่นๆเลย ใครๆ ก็ว่าเราเหมือนแค่คนอ้วน😥

บ้านนี้ก็ทำเองทุกอย่างเวลาแฟนไปทำงาน ถ้าเป็นวันหยุดเค้าก็ช่วยทำกับข้าวบ้าง ตากผ้าล้างจานทำหมดค่ะโชคดีมากๆ

3เดือนแรกเราแพ้ท้องหนัก มีแต่สามีทำให้หมดเลยค่ะ พอเลิกแพ้ก็ทำเองเหมือนกันค่ะ แต่บางทีสามีก็ยังช่วยอยู่บ้าง

Câu hỏi liên quan