640 Các câu trả lời

ตอนนี้ท้อง 4 เดือน เราทำงานบ้านเองทุกอย่าง กวาดบ้าน ถูบ้าน เอาผ้าไปปั่น ล้างถ้วยจาน ล้างห้องน้ำ ทำกับข้าวกินเอง แค่ไม่ยกของหนักๆ และค่อยๆทำค่ะ

เหมือนเราเลยค่ะ​ท ำเองเกือบทุกอย่าง​ ยกผ้าไปซัก​ เก็บกวาดบ้าน​ นอนกลางวันหน่อยก็ว่าขี้เกียจ​ เบื่อจะอธิบาย​ ไม่มาท้องเองไม่เข้าใจหรอกเนอะ

สู้ๆนะคะเราก็เป็นเหมือนกันตอนแรกคิดว่าเขาไม่ได้ใส่ใจเพราะปล่อยให้เราทำคนเดียวตลอดแต่ตอนนี้6เดือนกว่าแล้วแฟนเริ่มไม่ให้ทำอะไรเลย

เหมือนกันเลย เรานอนก็ว่าเราวันๆไม่ทำอะไรเอาแต่นอน

บ้านนี้ขายของตั้งแต่ตั้งท้องแรกๆทำทุกอย่างเหมือนตัวเองไม่ท้องแต่ระวังตัวตลอดตอนนี้ใกล้คลอดแร้วก้อยังไม่หยุดขายของเรยจ้าคลอด15กันยาจ้า

บ้านนี้ 24 w ยังทำปกติคะ ขึ้นลง บันไดเองตลอด ทำทุกอย่างปกติทำสวน คนที่บ้านไม่ให้ทำ แต่ก็อดทำไม่ได้ คะ ไม่ชอบอยู่เฉยๆๆคะ แต่ท้องแข็งบ่อยมากคะ

ทำงานบ้านปกติค่ะ แต่แฟนจะช่วยบ้างบางอย่าง ถ้ายกของหนักคือไม่ให้เราทำเลย ดีที่แฟนเข้าใจค่ะว่าเราท้อง สิ่งที่ต้องห่วงกันที่สุดคือลูกค่ะ

บ้านนี้ตั้งแต่ท้องคือทุกคนดูแลดีมากค่ะ ทั้งที่บ้านและที่ทำงาน เพราะมดลูกต่ำ เคยแท้งมา2รอบ พอท้องคนนี้ทุกคนเลยดูแลดี ดีจนเกรงใจเลยบางที

เราทำทุกอย่างเองจนคลอดเลยค่ะ วันที่เจ็บจะคลอดยังซักผ้าไว้ก่อนไปรพ.เลย บางทีน้อยใจสามีเหมือนกันค่ะที่เขาคิดว่าเราปกติแต่เราก็ชินไปเอง

ตั้งแต่ท้อง ทำแค่งานบ้าน ล้างจาน ซักผ้า ตากผ้า บางวันก็ทำ บางวันเวียนหัว คลื้นไส้ก็ไม่ทำ แล้วแต่อารม บางครั้งพ่อบ้านก็เอาไปซัก ตากให้ค่ะ

เราก็ทำเองค่ะ ให้สามีทำแล้วไม่ได้ดังใจ ทำเองดีกว่า ซักผ้า กวาดบ้านถูบ้าน ล้างจาน ล้างห้องน้ำ

ของเราก็ทำเองค่ะงานบ้าน...เพราะเรารู้สึกว่ายังทำได้เหมือนคนปกติเลยค่ะ..ถ้ายังทำได้ ทำเองเถอะค่ะคุณแม่ เพราะเราได้ออกกำลังกายไปในตัวด้วย..ตอนคลอด จะได้คลอดง่ายๆค่ะ

Câu hỏi liên quan