640 Các câu trả lời

ทำทุกอย่างได้ปกติเลย 6-7เดือน แต่ก้ระวังเอาค่ะ แต่ช่วง 8 เดือนให้แฟนช่วยเวลายกตระกร้าผ้า ยกขวดน้ำ แต่ถ้าแหนไม่อยู่ก็แบ่งเอาขึ้นมาทีละน้อยๆค่ะ 😊😊

7เดือน วันไหนอารมณ์ดี เราขับมอไซค์เอาตะกร้าผ้าไปซัก วันไหนเราน้อยใจ ผ้าล้นตะกร้า เราก็ไม่ทำ วันไหนขี้เกียจ ก็ไม่ทำ 5555 มองหน้ามัน พ่อมันจะรู้เอง 5555

VIP Member

ทำงานบ้านเองทุกอย่างยันคลอดเลยค่ะ สามีไม่เคยช่วยอะไรเลย ตอนนี้คลอดน้องได้26วัน สามีก็ยังไม่ช่วยเหมือนเดิม 😢 แต่เราจะสู้ไปด้วยกันนะคะคุณแม่ ✌🏻

คุณพ่อทำให้หมด ล้างห้องน้ำ เก็บบ้าน ล้างจาน ทำกับข้าว ไปส่งที่ทำงาน แถมแพ้ท้องแทนเมียอีกด้วยนะคะ ขอบคุณที่ค่อยดูแลกัน ตอนนี้ท้อง5เดือนแล้วค่ะ

สู้ๆนะค่ะ คุนแม่ บ้านนี้ก็ยังทำงานปกติทุกอย่าง ยกของเอง ทำนั้นนี่เอง ตอนนี้6เดือนแล้วว ถืกเปนการออกกำลังกายไปในตัวด้วย ☺️☺️✌️✌️✌️

ยกตะกร้าเอาไปปั่น เดินขึ้นลงบันไดเองตลอด จนจะคลอดอยู่แล้วค่ะ เราท้องค่ะเราไม่ได้ป่วย555 ทำเองมาตลอดค่ะ ตากผ้าก็ตากเอง ตอนนี้ 38+4แล้วค่ะ สู้ๆค่ะ💕

เราก็ทำเองหมดเหมือนคนปกติ ขี่มอไซไปทำงาน ทำกับข้าว ซักผ้า งานบ้าน เพราะอยู่คนละจังหวัดกับแฟน และอยู่คนเดียวจนได้ 39 สัปดา ถึงกลับไปอยู่บ้านแฟน

ทำทุกอย่างเองปกติคะ ไม่เคยคิดว่าท้องแล้วจะด้อยกว่าเพราะสามีเราก็ทำงานเหนื่อยอะไรที่เราทำแล้วไม่อันตรายกับตัวเองและลูกก็ยังทำอยู่ปกติคะ

บ้านนี้ก็เป็นจ้า. ตอนนี้ 30w แล้วยังตั้งร้านขายของเองยุเลยค่ะ. สาจะมาช่วยเเค่ตอนเก็บร้านค่ะ. เพราะเค้าก็ต้องทำงานค่ะ ยังทำอาไรสบายมากค่ะ.

บ้านนี้ 38+1 ค่ะ ทำเองทุกอย่างค่ะ แม้กระทั่งมาหาหมอ ก็ขับรถมาเองค่ะ สู้ๆนะคะ ทำทุกอย่างเอง เวลาคลอดจะได้คลอดง่ายๆ😅(ไม่รู้จริงป่าว)

Câu hỏi liên quan