ขอระบายหน่อยนะคะ ตอนนี้เครียดมากไม่รู้จะพูดคุยกับใครจริงๆ😭😭

ตั้งแต่ท้องมาฝั่งแม่เราเขาให้ฝั่งผู้ใหญ่แฟนเรามาคุย แต่แฟนเราไม่เอามาคุยสักทีจนตอนนี้เราท้อง5เดือนกว่า จนแม่เราเร่งให้เขาเอาผู้ใหญ่ฝั่งเขามาคุย วันนี้ฝั่งผู้ใหญ่มาคุยเขาจะผูกข้อมือ599-5999 ฝั่งเขาจะผูกวันนี้ แต่แม่เราไม่ยอมแม่เราเขาให้โอกาสฝั่งแฟนเราให้เขามาคุยตั้งแต่รู้ว่าท้องเดือนแรกแล้ว แต่แฟนเราไม่ยอมเอาผู้ใหญ่ไปคุยสักที ที่นี่ก็เกิดความไม่พอใจทั้งสองฝ่าย แม่เราเคยกับแม่แฟนเราตั้งแต่รู่ว่าเราท้อง ว่าต้องผูกข้อมือ2หมื่น แฟนเราก็คับ แต่แม่ไม่ได้เร่งจะผูกตอนนั้นเขาบอกแฟนเราอยู่จะผูกก็ต้องเอาผู้ใหญ่มาคุยมาตกลงกันก่อนเดือนไหน แม่ก็บอกทางแฟนเราแม่ให้เวลาถึงเดือนกค.-กย. แต่แฟนเราก็นิ่งเชยจนถึงเดือนนี้แฟนเราเอาผู้ใหญ่คุยว่าก็ผูกข้อมือเท่านี้ ถามแม่เราพอใจมั้ย แม่เราไม่พอใจมากเลย สุดท้ายก็มาเร่งที่จะเอาคำตอบที่เรา เราเองก็ท้องอยู่ ทั้งฝั่งแม่เราและฝั่งแฟนเรา แม่เราให้เราตัดใจเองว่าจะเอาไง กดดันสุดๆเลยค่ะตอนนี้ เครียดมากระบายกับใครก็ไม่ได้ร้องไห้อย่างเดียว แถมแฟนเรามีลูกติดอีก2คน เหมือนเราเป็นพาระยังไงไม่รู้ พอคุยแชทกับแฟนก็มาบอกเราว่าจะเอาไว้หรือไม่เอาบอกด้วยนะ เขาจะเอาไปเลี้ยงเอง เจอคำนี้ยิ่งคิดมากไปอีก ถ้าเราไม่จะเอาไว้เราคงกินยาขับเลือดออกไปตั้งแต่รู้ว่าท้องแล้ว ไม่ปล่อยให้ท้องใหญ่กว่านี้หรอก ไม่รู้ทางฝั่งเขาคิดแบบนี้ได้ไง ตอนนี้ได้แต่ร้องไห้เครียดจนกินอะไรไม่ได้ตั้งแต่เช้าจนถึงตอนนี้ ขนาดบอกว่าลูกไม่ดิ้นตั้งแต่เที่ยงปวดท้องจนท้องแข็งเขายังไม่ค่อยสนใจเลย ไม่รู้จะทำยังไงแล้วค่ะ ไม่รู้จะคุยกับใครไม่รู้จะระบายกับใคร😭😭😭😭

1 Các câu trả lời

Super Mum

เป็นกำลังใจนะคะ ❤️ ยังไงก็ต้องกินเพื่อลูกนะคะ ✌️✌️✌️

จะสู้เพื่อลูกค่ะ ขอบคุณนะคะ

Câu hỏi liên quan