29 Các câu trả lời

บ้านนี้จนคลอดขึ้นมาแค่เกือบ5โลค่ะ😂 แต่น้องนน.ดีมาก ตอนแรกก็กังวลเพราะนน.แม่ขึ้นน้อย แต่หมอบอกว่านน.แม่ไม่มีผลอะไร หมอโฟกัสแค่ที่นน.น้อง น้องตามเกณฑ์ดีก็ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ

บ้านนี้น้ำหนักไม่คงที่เลยค่ะ ขึ้นลงทุกรอบที่หมอนัด แต่น้องตามเกณฑ์ค่ะ นี้ท้องเข้า8เดือนแล้วน้ำหนักขึ้นมาไม่ถึง5โลเลยค่ะแม่

โห แสดงว่าลงลูกดีมากเลยค่ะ

บ้านนี้ตอนยังไม่ท้อง 39ค่ะ พอเริ่มท้องน้ำหนักขึ้นไป 55ค่ะ แล้วแต่คนค่ะคุณแม่ไม่ต้องกังวนนะคะ ถ้าน้ำหนักลงลูกดีแล้วค่ะ

บ้านนี้นน.แม่ไม่ขึ้นค่ะ ก่อนตั้งท้องกับก่อนคลอดเท่ากัน นน.ลูกตามเกณฑ์ตลอดค่ะ ลูกแข็งแรงดีค่ะ

บ้านนี้อายุครรภ์36+5 น้ำหนักขึ้นแค่5โลกว่าหมอนัดเมือวานเซาว์เมือวาน ลูกน้ำหนัก2704กิโลกรัม

บ้านนี้ขึ้น8โลค่ะตอนแรกๆที่ท้องน้ำหนักลงมา3โลพอกินอะไรได้ก็ขึ้นพรวดเลยค่ะ

แนะนำอาหารเพิ่มน้ำหนักลูกหน่อยค่ะ ตอนนี้หนู 6 เดือนแล้ว น้ำหนักลูกแค่ 500กรัม

31 week ขึ้นมา 6 กิโลค่ะ สูง 163 ซมก่อนท้อง 46 ตอนนี้ 52 เด็กอยู่ในเกณฑ์ปกติค่ะ

บ้านนี้น้องแฝด 32week ขึ้นมาแค่ 1 กก. น้ำหนักน้องตามเกณฑ์

บ้านนี้ไตรมาส 3 แล้วค่ะ 37 วีคขึ้นมา 14 กิโลกรัมค่ะ