23 Các câu trả lời

คุณแม่ต้องระวังและควบคุมอาหารให้ดีนะคะ น้ำหนักเกินเกณฑ์ไปนี่อันตรายต่อตัวคุณแม่และคุณลูกนะคะ เสี่ยงคุณแม่เป็นเบาหวานหรือโรคแทรกซ้อนได้นะคะ อดทนหน่อยน๊า อยากให้ทำตามหมอแนะนำเป๊ะๆนะคะ เพื่อความปลอดภัยของตัวคุณแม่และน้องนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ก่อนท้อง 63 วันคลอด 73 คะ (ผ่าคลอดฉุกเฉิน) น้ำหนักช่วงแรกๆ ไม่ขึ้นเลยคะ มาขึ้นช่วง 5-6 เดือนไปคะ น้องออกมาหนัก 3,010 กรัม บ้านนี้กินตามใจปากไม่ได้เพราะต้องคุมเรื่องเบาหวานคะ

บ้านนี้ก่อนท้อง 80 ตอนคลอดน้อง 104.5 เพิ่มมา24 กิโลค่ะเเม่ ตอนนี้คลอดน้องได้ 1เดือนเเล้ว เหลือ 85 ค่ะเเม่ เดี๋ยวก็ชินกับความอุ้ยอ้ายค่ะเเม่คลอดเเล้วเหมือนเกิดใหม่

คลอด​แล้วเดี๋ยว​ก้ลงค่ะแม่อย่าตามใจปากมากก้พอค่ะเน้นทานของที่มีประโยชน์​ออกกำลังกาย​บ้างไม่ทานหวานมากจนเกินไปยังไงหลังคฃอดก้ลดค่ะ

อึดอัดเหมือนกันค่ะ ก่อนท้อง 66 กก ไตรมาสแรกแพ้ท้อง ลดไปเหลือ64 ตอนนี้ 18วีคขึ้นมา 65ละค่ะ หิวทั้งวัน

VIP Member

นี้ก่อนท้องหนัก 60. ตอนนี้ 7 เดือน หนัก 68 😂 พุ่งพรวดช่วง 6 เดือนให้หลังค่ะ คิดว่ากว่าจะคลอดคง 80 โล😆😅

แม่บ้านนี้ท้องแรกก่อนท้อง 62 ก่อนคลอด96 ตอนนี้กำลังท้อง2เดือน ก่อน67 คาดว่าก่อนคลอดคงปาไป100 🤣🤣🤣

ออๆค่ะ😁

บ้านนี้ก่อนท้อง75 ตอนนี้ท้องได้6เดือนครึ่งน้ำหนักเพิ่งขึ้นมาโลเดียวแต่น้ำหนักลูกตามเกณ

บ้านนี้ก่อนท้อง82 ตอนนี้37วีค 81 แพ้ท้องลงไป77แล้วก็ขึ้นมาหยุดที่81 ตั้งแต่7เดือนถึงตอนนี้คะ

อย่าอดค่ะ แต่ปรับปรับกินใหม่ มื้อดึกๆอย่าทานของหนักของทอดเลยค่ะ เน้นผักผลไม้ นม แทนค่ะ

Câu hỏi liên quan