28 Các câu trả lời

เมื่อวานไปหาหมอมาแล้วค่ะ หมอซาวน์ดูเจตัวน้อง และได้ยินเสียงหัวใจแล้วค่ะ น้ำตาไหลเลยค่ะ แต่หมอบอกว่าวัดน้องแค่ 6 วีค เองค่ะ ช้ากว่านับประจำเดือน แล้วหมอก็ให้ยากันแท้งมากินอีก 1 เดือน เพราะมีประวัติแท้งบ่อย แถมโดนวัคซีนแอคตร้าเข็ม 2 ไปอีก รอลุ้นอีก 1 เดือนค่ะ ว่าน้องโอเคไหม 🥺🥺

ขอบคุณึ่ะ

บ้านนี้ตั้งครรภ์ 7 สัปดาห์ ไปตรวจเมื่อวานยังไม่เจอตัวอ่อนเหมือนกันคะ แอบกลัวท้องลมเหมือนกันคะ แต่คุณหมอบอกส่วนใหญ่เจอ 10 สัปดาห์ ภาวนาให้รอบหน้าเจอน้องนะคะ หมอบอกว่าทัองอาจยังอ่อนอยู่นะค

เหมือนกันเลยคะ 7 สัปดาห์แล้วยังไม่เจอตัวอ่อนนะคะ หมอบอกจะเจอส่วนใหญ่ 10 สัปดาห์นะตอนนี้เจอแต่ถุงไข่แดง หมอบอกอาจจะมีโอกาสท้องลมเหมือนกันนะคะ รอลุ้นเดือนหน้าขอให้เห็นน้องนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ไปตรวจตอน 6 w. ไม่เจอเหมือนกันค่ะ หมอบอกยังเล็กแค่เห็นถุงตั้งครรภ์อยู่ในตำแหน่งที่ควรอยู่ หมอนัดอีกที 12 w. เลย แต่ถ้ามีเลือดไหลไปหาก่อน ระหว่างนี้ก็ระวังค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

ขอบคุณค่ะ แต่ไม่มีเลือดไหลก็อุ่นใจหน่อย

VIP Member

บ้านนี้ไปซาวน์รอบเเรกตอน5wไม่เจอตัวอ่อนค่ะเจอแต่ถุง หมอเลยนัดอีกที9w สรุปเจอเด็กหัวใจเต้นปกติ ทำใจสบายๆนะคะ เผื่อไปอีกรอบจะเห็นน้อง

ขอบคุณค่ะ หมอนัดอีกทีก็ 7 วีคกว่า กลัวจะไม่เจออีก

แม่บ้านนี้7+3ค่ะ ฝากโรงบาลรัฐค่ะหมอนัดซาวตอน 10 วีค หมอบอกว่าซาวตอนนี้ก็ไม่เห็นน้องค่ะน้องตัวเล็กมากๆ

บ้านนี้ไปตรวตอน6สัปดาไม่เจเหมือนกันค่ะ😢 กลัวเป็นท้องลมแต่ท้องนี้ลูกคนที่2แล้ว ไม่น่าจะท้องลมสาธุๆ😊

นี่ก็เห็นตอน12วีคค่ะแม่ สงสัยยังเล็กยุเลยไม่เห็น อย่างน้อย10วีคน่ะแม่ถึงจะเห็น หมอว่าอย่างนั้น

เราค่ะครั้งที่แล้ว ท้องแล้ว ไม่เจาะถึงไข่ ค่า HGC ขึ้นมาแต่ละอาทิตย์น้อยมาก สรุบเราท้องลม 6-8 วีค

😭😭

เรา10วีคยังไม่เจอเลยคะเครียดมาหมอนัดอีกทีวัน28แต่เรายังไม่มีเลือดออกหรือปวดท้องใดๆเลยคะ

พี่คะแล้วตอนนี้เจอน้องยังคะ ของเราก็ยังเหมือนกันค