32 Các câu trả lời

VIP Member

เคยอ่านคุณหมอบอกฮอร์โมนในมะพร้าวที่ทำให้แท้งน้อยมากจนไม่มีผลค่ะ กินได้ค่ะ

เราทานตั้งแต่รู้ว่าท้อง จนตอนนี้ 32 วีค ก็ทานอยู่ค่ะ น้องแข็งแรงปกติดี

ทานได้ช่วยให้สดชื่นค่ะ แต่อย่าทานบ่อยเพราะน้ำตาลเยอะเสี่ยงเบาหวาน

ขอบคุณมากนะคะ

VIP Member

ไม่เป็นอันตรายครับ แฟนผมกินแทบจะทุกวัน คนเฒ่าคนแก่บอกมาครับ

ขอบคุณมากคะ

แม่บ้านนี้กินตั้งแต่ท้องแรกยันท้องสองแล้วค่ะ

นี้ก็กินคะอาทิตละ2ครั้ง ถ้ากินบ่อยก็อาจจะมีผล

ตอนเรา14wเราโดนห้ามไม่ไห้กินคะ มากินได้ตอน6เดือน+

กินไปแล้ว กังวลมากเลยคะ ขอบคุณมากนะคะ

Super Mum

กินได้ค่ะ แต่ไม่ควรกินเยอะ เพราะจะเสี่ยงแท้ง

กินไปแล้ว กังวลมาก ขอบคุณมากนะคะ

เพื่อความสบายใจ เราเริ่มกินช่วง5เดือนค่ะ

ควรทานเมื่ออายุครรภ์ครบ5เดือนนะค่ะ