3 Các câu trả lời

VIP Member

เราพึ่งหายค่ะ กินแค่พารา วิตามินซี2000มก/วัน กับพ่นคามิโลซาน พี่เราเป็นแพทย์โควิดแกไม่แนะนำให้กินฟาวิค่ะ ถ้าอาการเราไม่หนักหรือมีความเสี่ยง ฟาวิจริงๆมีผฃข้างเคียงเยอะเลย

แต่ถ้าได้ฟาวิมาลองถามคุณหมอเพื่อความมั่นใจอีกทีก็ได้ค่ะว่า ที่ให้มาเพราะเรามีความเสี่ยงอะไรบ้าง หรือยังไง เพราะจริงๆหมอต้องแจ้งนะว่ามีความเสี่ยงอะไร ตอนเราเป็น เมื่อท้องได้15วีคค่ะ ตอนนี้17วีค

อาการเป็นยังไงบ้างหรอค่ะ ทางนี้ก็กังวลมากเลยค่ะกลัวเป็นเหมือนกัน เพราะว่ารู้สึกหายใจไม่สะดวกมาหลายวันเเล้วค่ะ เสียงก็เปลี่ยนไม่กล้าไปหาหมอเพราะเป็นคนกินยายากมากค่ะ

เริ่มแรกไอ มีเสมหะค่ะ เสียงเปลี่ยน หายใจไม่ค่อยออก มีไข้ ตรวจเองไม่ขึ้น เลยไปตรวจรพ. ค่ะ

ส่วนใหญ่งดจ่ายให้กับแม่สามเดือนแรกค่ะ นอกนั้นคุณหมอจ่ายตามอาการ ถ้าเค้าจ่ายให้คุณแม่แปลว่าอาการค่อนข้างไม่ดีจำเป็นต้องได้ยาต้านไวรัสค่ะ แต่จะไม่อันตรายกับน้อง

หมออีกท่านให้ทาน อีกทานบอกไม่ทานดีกว่า เลยสับสนมากค่ะ