86 Các câu trả lời

มดลูกขยายตัวไปดันกระเพาะปัสสะวะคะ ทำให้กระเพาะปัสสะวะไม่สามารถเก็บฉี่ได้เยอะถึงปวดฉี่บ่อยคะ อย่าอั้นนะคะ เราเคยอั้นจนกระเพาะปัสสะวะอักเสบต้องฉีดยา

เพราะน้องไปเบียดกระเพาะปัสสาวะ คุณแม่ก็จะปวดฉี่บ่อยหน่อยค่ะ ปวดแล้วอย่ากลั้นนะคะ ถ้ากลั้นระวังเป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบอันตรายต่อน้องค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ 12w ฉี่บ่อยมาก บางครั้งปวดมาก พอไปฉี่ ออกนิดเดียว ปวดกลางดึก ลุกมาฉี่ พอลุกก็กว่าจะนอนหลับ พอจะหลับปวดอีก ฉี่วนไปค่ะ 😂😂

เป็นได้สองกรณีค่ะ น้องไปโดนกะเพาะปัสสาวะเลยทำให้ปัสสาวะบ่อย กับอีกอย่างนึงค่ะแม่ไปกระเพาะปัสสาวะอักเสบ คนท้องเป็นเยอะค่ะ

ปกติค่ะมดลูกกำลังขยายตัวค่ะ ควรทานน้ำเยอะนะค่ะ ไม่ควรอั้นฉี่ไว้เพราะจะทำให้เป็นกระเพาะปัสสาวะอีกเสบได้ค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ปวดแบบ โอ้ย ไม่ไหวแล้ว เหมือนฉี่จะราดเลย แต่พอไปฉี่ ออกมาจิ๊ดเดียว เซ็งมาก

บ้านนี้ฉี่บ่อย​ตั้งแต่​ 8 วีคตอนนี้​ 15 วีค ฉี่บ่อย​กว่า​เดิม​อีก​ค่ะ555 สู้​ๆนะคะเดี๋ยว​ก็​ชิน​

เป็นค่ะกลางคืนถ้าเป็นไปได้จะพยายามหลับเพราะเดินไม่ไหวจริงค่ะห้องน้ำอยู่ชั้นล่างเลย

หากระโถนนะคะ อย่าอั้นฉี่ จะเป็นกระเพราะปัสสาวะอักเสบ มีผลทำให้คลอดก่อนกำหนดค่ะ

ปกติคะยิ่งอายุครรภ์เยอะยิ่งต้องฉี่บ่อยกว่านี้หลายเท่าเดินเข้าห้องน้ำจนเหนื่อย😅

VIP Member

ตอนกลางวันไม่ค่อยปวด ปวดแต่กลางคืน ลำบากตอนลุกนี่แหละคะ ท้องแก่+ท้องแข็งแล้วด้วย

Câu hỏi liên quan