6 Các câu trả lời

ส่วนใหญ่ถ้าฝากท้องก่อน3เดือนจะได้โฟลิคค่ะ ยิ่งเดือนแรกที่รู้แล้วฝากเลยจะดีมาก ถ้า3เดือนไปแล้วจะเป็นยาบำรุงทั่วไปค่ะ ของบ้านนี้ได้โฟลิคแค่เดือนแรกเดือนเดียวค่ะ😁

ขอบคุณคะ.

เราได้แค่ยาบำรุงเลือดมาอย่างเดียวค่ะ พอ14วีคได้แคลเซียมมาเพิ่ม เราคิดว่าหมอจ่ายยาให้ตามสภาพร่างกายเราค่ะ กินแค่ยาหมอให้น่าจะเพียงพอแล้ว

ขอบคุณคะ กังวลไปหมดเลยอยากให้ลูกแข็งแรง

ทานเท่าที่หมอสั่งค่ะ เพราะยาธาตุเหล็ก มีโฟลิคผสมอยู่แล้วค่ะ

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำคะ

ทานเเค่ที่หมอให้ก้พอคะ แต่ล่ะที่ยาอาจจะไม่เหมือนกันคะแม่

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำคะ

VIP Member

อาจเป็นแบบรวมก็ได้ค่ะบ้านนี้ฝากคลีนิกก็ได้แบบรวมเม็ดมา

ขอบคุณคะ

ไม่ต้องค่ะ หมอเค้าให้มาเราก็กินอันที่หมอให้ค่ะ

ขอบคุณคะ ท้องแรกฝากครรภ์ทั้งแรกเลยไม่ค่อยรุ้เรื่องคะ