5 Các câu trả lời

อย่าปล่อยให้ท้องว่างแล้วค่อยกินคะ จะทำให้อาเจียนง่าย แม่ลองหาพวกแครกเกอร์ทานระว่างมื้ออาหารงดทานอาหารลดจัดก่อนช่วงนี้ช่วยลดอาการอาเจียนได้ค่ะ สู้ๆนะคะเดี๋ยวก็หาย

ขอบคุณคะแม่

อาเจียนปนเลือดตั้งแต่ 8w-12w อาการจะค่อยๆดีขึ้น เป็นกำลังใจให้ค่ะ คุณหมอบอกว่าไม่อันตราย เป็นภาวะตั้งครรภ์ของคุณแม่ อาการมากน้อยต่างกัน ถือเป็นเรื่องปกติ

ตอนนี้ไม่มีอาการอ้วกแล้วแต่กินอาหารได้น้อยรู้สึกเบื่อๆ ขอบคุณคะแม่

ถ้าอ้วดบ่อยเส้นเลือดฝอยที่คอแตกได้ค่ะ ไม่อันตราย จะหายเอง

เป็นเหมือนกันคะ ไปหาหมอ ตอนนี้หายแล้วคะ

หมอให้ยาอะไรมาค่ะแม่

อันตรายค่ะ ควรหาหมอ

Câu hỏi liên quan