20 Các câu trả lời

ของเราท้องแรกไม่ได้ตรวจเลยค่ะคิดว่าอายุน้อยคงไม่เป็นไรแต่พอศึกษาดูแล้วไม่เกี่ยวกับอายุเลยค่ะแม่ ท้องคนนี้เลยตรวจเพื่อความสบายใจค่ะแนะนำให้ตรวจนะคะแม่ มีหลายแบบราคาไม่แพงก็มีค่ะ

ท้องแรกเหมือนกันค่ะ แอบกังวลนิดๆ

แนะนำให้ตรวจนะคะ ไม่ว่าจะท้องตอนอายุแม่เท่าไหร่ มันดีมากๆจะทำให้เรามั่นใจและพบความบกพร่องหรือผิดปกติของลูกเราตั้งแต่แรกๆ เพื่อหาทางป้องกันหรือแก้ไขได้ทัน ในกรณีที่ผิดปกตินะคะ

แม่อายุเท่าไหร่คะ? ถ้า 35ปี รพ.จะให้ตรวจ แต่ถ้าอายุแม่ไม่ถึง แต่ผลเลือดจะแจ้งว่าเราควรตรวจหรือไม่ตรวจ ถ้าเขาไม่ตรวจเราไปคลีนิคเลยค่ะ แต่อาจจะแพงหน่อย

ของเค้าตรวจตอน5เดือนค่ะ ใช้บัตรทองเสีย30บาทค่ะ โรงพยาบาลรัฐชลบุรีค่ะคุณแม่ มีผลต่อน้องนะคะแม่ เจาะเลือดรอผล ถ้าผล ออกมาดีน้องแข็งแรงค่ะ ไม่กิน20สัปดาห์ ตรวจฟรีค่ะ

รพ.รัฐที่บ้านนี้ไปฝากเขาไม่ได้ให้ตรวจค่ะคุณแม่ แอบกังวลนิดๆ

แนะนำคุณแม่ตรวจนะคะ ลองหาที่ตรวจอื่นๆได้ค่ะ เพราะดาวน์มีโอกาสเกิดขึ้นได้ทุกช่วงอายุของคุณแม่ค่ะ ถ้ายังไงอยากแนะนำให้คุณแม่ลองหาที่ตรวจนะคะ

อยากตรวจนะ แอบกังวลนิดๆ

ทางนี้ก็ไม่ได้ตรวจฝากครรภ์ช้าตอนนี้น้องคลอดได้4เดือนกว่าน้องก็ปกติแต่ตอนโตยังไม่รู้เหมือนกันกังวลเหมือนกันค่ะ

กังวลเหมือนกันเลยค่ะฝากครรภ์​ช้าตอนนี้24Wพึ่งได้ยามากินแต่ก็กินนมตลอด​ตอนนี้ยังไม่คลอดกลัวลูกจะเป็นจังเลยค่ะ

แสดงว่ารพ.ไม่มีนโยบายตรวจในคุณแม่อายุต่ำกว่า 35 ปีค่ะ เพื่อความสบายใจแม่เสียเงินตรวจเองที่รพ.เอกชนหรือรพ.ใหญ่ๆค่ะ

โอเคค่ะ ขอบคุณคะ

บ้านนี้ตรวจตอน14wค่ะ หมอคลีนิคนัดไปตรวจที่โรงบาลไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ แม่ขอตรวจได้นะคะเพื่อความสบายใจ

รพ.รัฐไม่ได้ให้บ้านนี้ตรวจอ่ะ 🥺

บ้านนี้ตรวจตอน14weekค่ะผลออกมามีความเสี่ยงต่ำตอนนี้21week4dayแล้วฝาก รพ.รัฐไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ

ของเราตรวจคลีนิคเลยคะ 14000 เพื่อความสบายใจของแม่เอง รู้เพศน้องจากการตรวจเลยคะ

ใช้ค้าแม่ตรวจนิฟตี้ ประมาน1อาทิตย์รู้ผล พร้อมเพศเลย

ของเค้าก็ไม่ได้ตรวจเหมือนกันค่ะตอนนี้ 25 สัปดาห์ ยังไปตรวจได้ไหมค่ะ

ไม่ได้ตรวจเหมือนกันค่ะ หมอให้รอดูหลังคลอดค่ะ

Câu hỏi liên quan