แชร์ประสบการณ์ แท้ง

ตอนแรก ปวดท้องเหมือนเป็น ประจำเดือน ต่อมามีดลือดออกนิดเดียว เราก็ไปอ่านในกูเกิ้ล ศึกษา แล้วคิดว่าจะนอนสักงีบแล้วจะตื่นไปหาหมอ สรุปตื่นมาเลือดเต็มที่นอน ทำอะไรไม่ถูกเลยเข้าห้องน้ำก่อนเลยคะ แล้วโทหาพี่ให้ไปส่งโรงพยาบาล เลือดออกเยอะมาก เป็น2-3ลิตรก็ถึง กลัวมากใจหาย เลือดไม่หยุดไหล หมอบอกต้องขูดมดลูก ตอนนั้นคือใจไม่อยู่กับตัวเลย กลัวน้องจะไม่อยู่ด้วย เสียเลือดเยอะหมอกลัวช็อต วางยาสลบคะ น่ากลัวมาก งงไปหมดเหมือนฝันอยู่ แล้วหมอก็ขูดใส่ถุงให้พี่สาว เราเห็นคือเป็นก้อนสีขาวๆเหมือนก้อนไขมัน ใจหายมากเลย ตอนนี้2อาทิตย์แล้วคะถ้าพูดคุยเรื่องนี้ก็ยังคงน้ำตาไหลอยู่ ฝากเตือนแม่ๆนะคะ อย่าคิดว่าคงไม่เป็นไร ไว้เรามีโอกาสมาเกิดเป็นลูกแม่ใหม่❤️

Câu hỏi liên quan