7 Các câu trả lời

น้องเคยเป็นที่หน้าเยอะเลยค่ะแต่มีคุณหมอแนะนำ ให้ซื้อน้ำเกลือขวด(ซื้อตามร้านขายยาสำหรับเด็กใช้ได้)ผสมน้ำอุ่นจุ่มสำลีเช็ดเบาๆทุกวัน ตอนนี้หายเกลี้ยงเลยค่ะ (น้องเป็นแต่หน้านะค่ะ ไม่แน่ใจทาตัวจะหายมั้ย)และเปลี่ยนครีมอาบน้ำเป็นสูตรออแกนิคค่ะ

แม่ใช้ตัวนี้ดูระคะเค้าใช้ตั้งแต่7วันที่น้องคลอดใช้ครีมตัวนี้เรยเป็นทั้งหน้าทั้งหัวแบบของแม่ใช้หายจนตอนนี้น้อง6เดือน13วันยังพกติดบ้านเลย

ลองดูได้นะคะ ลูกเค้าใช้ดีขึ้นก็เลยอยากแนะนำจ้า

VIP Member

มันคือเกลี้ยนนำนมรึป่าวเกิดขึ้นในเด็ก0-3เดือนลูกเราไปหาหมอที่คลีนิคทา2วันหายค่ะ

บ้านนี้ตอนคลอดน้องใหม่ๆน้องก็เป็นค่ะ บ้านนี้น้องแพ้ฝุ่นที่นอนน้องต้องสะอาด

แม่ลองเปลี่ยนแชมพูอาบน้ำให้น้องดูค่ะเผื่อน้องแพ้

ที่ใช้แรกๆไม่เป็นอะไรใช่ไหมค่ะ ถ้างั้นคงเป็นเพราะอาการร้อนด้วยแหละเดียวน้องก็หายนะค่ะแม่

เป็นเหมือนกันค่ะ เครียดมาก ที่บ้านใช้ตัวนี้ค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นคะ อาจจะผื่นเด็กคะ

ที่หน้าหมอก็บอกปกติของเด็ก แต่ไม่รู้ว่าที่ตัวเกิดจากอะไร