83 Các câu trả lời

บ้านนี้ตอน32วีคนน.น้อง2000กรัม/34วีคนน.น้อง2600กรัม/ปัจจุบัน 35 วีค นน.น้อง2900 กรัมจ้าาา👦 อาหารแต่ละมื้อทานปกติจ้าเน้นพวกเนื้อสัตว ์ปลา อาหารทะเล และผักทุกๆมื้อค่ะ และที่เสริมทุกวันคือทานไข่วันล่ะ3ฟอง นมวันละ3แก้ว กล้วยน้ำหว้าหรือส้มวันล่ะ6ลูก น้ำหนักน้องขึ้นมาเฉลี่ยอาทิตย์ล่ะ 300 กรัมค่ะ(แบ่งทานเช้า-กลางวัน-เย็นจ้าาคือหลังทานข้าวแต่ละมื้อเสร็จตามด้วย นม 1 แก้วไข่ 1 ฟอง กล้วยหรือส้ม 2 ลูก)ลองดูนะคะคุณแม่บ้านนี้ทานแล้วรู้สึกว่าได้ผลดีค่ะ😊😊😍😍

เพิ่มนน.ลูกในท้อง ให้เน้นทานโปรตีนเยอะๆค่ะแม่ ไข่ต้มวันละ 3 ฟองได้จะดีมากๆ แบ่งทานมื้อละฟองก็ได้ค่ะ นมวันละ 2 แก้ว/กล่อง ทานโปรตีนอย่างอื่นด้วยนะคะ พวกเนื้อสัตว์ต่างๆ, ถั่ว, เต้าหู้ ฯลฯ หลังทานอาหารประมาณ 1 ชั่วโมง ให้นอนพักผ่อนค่ะ จะทำให้สารอาหารลำเลียงไปสู่ลูกทางรกได้ดีขึ้น ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ นอนพักผ่อนให้รวมๆแล้ววันนึงถึง 8 ชม. และออกกำลังกายเบาๆวันละ 20-30 นาที ค่ะ (อันนี้ก็ช่วยให้สารอาหารลำเลียงทางรกได้ดีขึ้นเช่นกันค่ะ)

บ้านนี้ตอน35w2200/37w2600แม่ไม่ต้องกังวลน่ะค่ะ เดี๋ยวก็ขึ้นอีกค่ะ บ้านนี้คุณหมอไม่อยากให้เกิน3000ค่ะ เพราะบ้านนี้ตัวเล็ก ก่อนท้อง41kgสูง158เองค่ะ กลัวจะคลอดเองไม่ได้ อีก6วันก็39wแล้ว กะว่าจะอยู่ที่2800 อยากคลอดธรรมชาติค้ะแม่ๆหลายท่านบอกฟื้นตัวเร็วด้วยค่ะ***เด็กตัวเล็กแต่แข็งแรงก็เยอะไปค่ะแม่ เด็กน้ำหนักเยอะไม่ได้หมายความว่าจะร่างกายแข็งแรงทุกคนค่ะ

คุณแม่บำรุงอีกนิด ใกล้เคียงค่ามาตรฐานอยู่จ๊าแม่ ในช่อง 50%จ๊า ถ้าน้อยกว่า 10% นะจ๊ะเสี่ยงไม่แข็งแรงจ๊า ทานมื้อย่อยๆบ่อยๆจ๊า ไข่ ปลา ถั่ว กล้วย เน้นๆจ๊าแม่ คลิกชมที่นี่จ๊า https://youtu.be/IL_MZACBk6w

ไม่ต้องกังวลค่ะแม่เครื่องอัลต้าซาวแค่คำนวน นน.เด็กค่ะ บ้านนี้ซาวตอนอายุครรภ์38สัปดา นน.ได้2650หมอบอกว่า นน.ลุกน้อยไปนิดนะคะแต่ตอนคบอดน้อง 39+2 นน.น้องได้3100กรัมค่ะแม่

VIP Member

ทานเยอะขึ้นกว่าเดิมค่ะ ไข่วันละ2ฟอง กล้วยน้ำหว้าหลังมื้ออาหาร3มื้อ ตอนเช้าก็ดื่มน้ำเต้าหู่เข้านอนก็ดื่มนม ในมื้ออาหารเน้นโปรตีนเป็นหลัก

รับทราบค่ะ 🥰🥰

ไม่ต้องกังวลค่ะ ของเรา 37 วีค หมอบอก 2,440 พอคลอดตอน 38+5 วีค น้องหนัก 3,040 มาบำรุงเยอะๆ ไข่ 2 นม 1 แก้วต่อวัน อาหาร 5 หมู่ แข็งแรงแน่ๆ ค่ะ

บ้านนี้ท้องแฝดผู้หญิงน้องออกมาได้แค่คนล่ะ 2100g กับ 2000g แต่แข็งแรงปกติดีค่ะ ตัวเล็กไม่จำเป็นว่าจะไม่แข็งแรงเสมอไปนะค่ะ😊

ของเราตอน 36w นน.2,711 ค่ะ แต่พอตอนคลอด 38+6w น้องหนัก 3,860 กรัมค่ะ คุณหมอบอกว่าการคำนวณน้ำหนักจากการซาวด์ไม่แน่นอนค่ะ +-ได้500g ค่ะ

บ้านนี้37​w คุณหมอบอกน้ำหนัก3400แล้วค่ะขอให้น้องออกมาแข็งแรงแม่ถึงตัวเล็กก็ไม่เป็นไรเดี่ยวก็มาโตข้างนอกแน่นอนจ้า

Câu hỏi liên quan