39 Các câu trả lời

บ้านนี้ทำงาน ขับรถจน31+3วีค ค่ะ แล้วปวดท้องมาก ท้องปั้นแข็งขึ้น มดลูกบีบตัว เกือบโดนแอดมิท หมอสั่งงดขับรถ งดเดิน ให้นอนนิ่งๆ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ

ขับระวังๆนะคะแม่ อันตรายมาก กลัวเลยค่ะ สงสารลูกมากกลัวลูกเป็นอะไร กลัวลูกคลอดก่อนกำหนด

บ้านนี้ไม่ได้ทำงานเลย ตั้งแต่รู้ว่ามีน้อง เพราะหมอห้าม บอกแม่เคยแท้งมาแล้ว2ครั้ง อาจแท้งอีกหรือแท้งคุกคาม เลยต้องงดทุกอย่าง ค่ะ

สู้ๆน่ะค่ะขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกน่ะค่ะ

บ้านนี้ขับรถทำงานจน32วีคเรยค่ะ แล้วปวดท้อง ท้องปั้นบ่อยไปหาหมอหมอไห้งดขับรถให้นอนยุที่บ้านเฉยๆเรยตอนนี้

เหมือนกันเลยค่ะช่วงนี้ขับรถแล้วท้องปั้นบ่อยแต่ก็ยังต้องทำงานอยู่ค่ะ

แม่บ้านนี้อีก 7 วันคลอดยังแว้นอยู่เลยค่ะ วันนี้หากุญแจไม่เจอสงสัยพ่อเอาไปซ้อนอีกแล้ว😁😁😁

คุณพ่อคงเป็นหว่งค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่ได้ทำงานเลยคะ กลัวน้องหลุด เพราะมีเลือดออกบ่อย เวลาเดินคะ

สู้ๆน่ะค่ะ

ทำแค่ทำงานบ้านค่ะ พอท้องแล้วชอบหน้ามืดเลยไม่ได้ทำงานอะไร

ไม่ได้ทำตั่งแต่เริ่มท้องเลยค่ะ แต่มีขับรถบ้างนานๆ ทีค่ะ

บ้านนี้ทำคนวันคลอดค่ะ...ขับรถมอไซต์ไปทำงานเองด้วยค่ะ...😊😊

สู้ๆค่ะ

37weekยังทำงานอยู่เลยค่ะ​ เก็บวันลาไว้อยู่​กับลูกดีกว่า😁😁

เราก็ทำจนกว่าจะคลอดค่ะคลอดเสร็จที่ทำงานให้หยุดแค่ 1 เดือนค่ะ

35วีคแล้วค่ะก็ยังทำงานทุกวันเหมือนกันค่ะคุณแม่สู้ๆค่ะ

สู้ๆเช่นกันค่ะ

Câu hỏi liên quan