15w 3d รู้สึกเหมือนลูกตอดๆ บางทีเหมือนผีเสื้อบินในท้อง รู้สึกเร็วไปมั้ยคะ? อายุครรภ์ประมาณนี้ แม่ๆคนไหนรู้สึกแล้วบ้างคะ

ตอนนี้ 15w 3d ค่ะ น้องโตกว่าอายุครรภ์ประมาณ 10กรัม แข็งแรงดี รู้สึกว่ามีอะไรตอดๆที่ใต้สะดือครั้งแรกตอน 14w ก็คิดว่าไม่มีอะไร คิดว่าเป็นลมในลำไส้ปกติ แต่พอตั้งแต่ 15w มา รู้สึกตอดบ่อยขึ้น วันละประมาณ 4-5 ครั้ง ส่วนมากจะตอนตื่น หลังกินข้าว แล้วก็ก่อนนอนค่ะ แต่วันนี้แปลกกว่าทุกวันหลังกินข้าวเช้าเสร็จ รู้สึกเหมือนอะไรวนๆ วูบๆใต้สะดือ เลยนึกขึ้นได้ว่า เอ๊ะ นี่ความรู้สึกผีเสื้อบินในท้องมั้ยนะ เพราะ มันเป็นความรู้สึกที่อธิบายไม่ถูกเลยค่ะ ก่อนหน้านี้ไม่เคยเข้าใจเลยว่า ผีเสื้อบินในท้องเป็นยังไง วันนี้คิดว่าใช่แล้วค่ะ แบบนี้นี่เอง แม่ๆคนไหนรู้สึกประมาณนี้บ้างมั้ยคะ มั้ยจะใช่ลูกดิ้นมั้ยคะ 🥹#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

6 Các câu trả lời

บ้านนี้ 15+1 รู้สึกบ้าง แต่ไม่แน่ใจว่าใช่ไหม ยังคิดว่าตัวเองคิดไปเองเลยบางที ตอนนี้แม่ก็ยังไม่แน่ใจเลยค่ะ ว่าลูกตอด หรือคิดไปเอง

เหมือนกันเลยค่ะ ไม่แน่ใจเลย 😅

บ้านนี้ท้องสองตอนนี้15+5บางวันเหมือนจะตอดบางวันไม่ตอดรู้ความรู้สึกลูกตอดลูกดิ้นไปแล้ว รอให้อายุครรภ์โตกว่านี้จะหมั่นใจ555

ต้องรอสัก 17-18 สัปดาห์ น่าจะชัดนะคะแม่🥰

TapFluencer

เราท้องแรก ตอน 15-16 รู้สึกนิดหน่อย แต่ไม่แน่ใจค่ะ พอ 17วีคชัดเจนเลยว่าลูกดิ้น

เป็นความรู้สึกที่ดีมากๆเลยใช่มั้ยคะแม่❤️

TapFluencer

รุ้สึกเหมือนกันค่ะ แต่ไม่เเน่ใจว่าใช่น้องตอดรึป่าว นี่ก้อ15วีค+3ค้ะแม่

คร้าาา🥰💗

15 วีค รู้สึกแล้วค่ะ แต่ตอดใวมาก เหมือนคิดไปเอง พอ 16 วีคตอดชัดเลยค่ะ

เดี๋ยวก็ชัดค่ะ 16 สีคตอดครั้งเดียวแต่ชัดชัดมากตอดประมาณ ไม่เกิน 10 วินาทีค่ะ

รู้สึกเหมือนกันค่ะ รู้สึกตอน 15+ 1 วีค

น่าจะใช่ ใช่มั้ยคะ 😅