???

ตอนนี้ เราทเองได้ 31 week แต่แฟนเรา ชอบหาเรื่องและคิดมากเรื่องเรา เริ่มแรก นะ ตอนที่เรายังไม่ตั้งท้องเรายอมรับนะ ว่าเราคุยกับอีกคน แต่พอเราถูกแฟนเราจับได้ว่าเราคุยเราก็เลิกคุยกับคนนั้นเลย เรากับแฟนเราก้อมีปัญหากันมาตลอดจนทั่งเราตัดสินใจเลิกกินยาคุมผ่านมา 2เดือน เราตั้งครรภ์ แล้วเราคิดว่าแฟนเราจะเลิกคิดมากเรื่องที่เราไปคุยกับคนอื่น ยิ่งตอนที่เราท้องนะ ยิ่งมีปัญหามากขึ้นทุกวัน ยิ่งมาพูดใส่เรามากขึ้นทุกวัน ตั้งแต่เราท้อง1เดือน จนตอนนี้7เดือน ก้อยังพูดว่าเราตลอด เวลาที่แฟนเราว่าเรา เราไม่อยากเถียงไม่อยากทะเลาะ เราเก็บไว้คนเดียวมาตลอด ร้องไห้คนเดียวทุกครั้ง เราเหนื่อยเราท้อแต่เราไม่สามารถพูดกับใครได้เลย แม้กีะทั่งสามีตัวเอง เรายอมรับนะว่าแต่ก่อน เรานิสัยไม่ดี แต่ตอนนี้ เราไม่ได้ทำเหมือนแต่ก่อนแล้ว อยากให้เข้าใจ เรากลัวสิ่งที่เราเป็นยุทุกวันนี้มันกระทบต่อลูกในท้อง จนบางครั้งเราคิดว่าจะเอาลูกออกนะ แต่เราทำไม่ได้ เราสงสารเขา

2 Các câu trả lời

VIP Member

ความเชื่อใจมีให้ครั้งเดียวคะ แม่ต้องยอมรับกับสิ่งที่แม่เคยทำมาก่อนหน้านี้ ลองนึกถึงใจเค้าใจเรา ว่าถ้าเป็นแม่จะลืมตอนที่เค้าเคยนอกใจเราได้ไหม แฟนเราก็เป็นนะ เค้าไม่เคยไว้ใจเรา เพราะเราเคยนอกใจคะ เรายอมรับชะตากรรมและไม่ทำอีกแล้ว แต่มันก็ยังไม่พอคะ ทุกวันนี้มันยังไม่จบ เวลาที่เค้าเมา เค้ามักจะปากหมาและพูดใส่เราตลอด เราก็ได้แต่ยิ้มแยะๆและก็เข้าไปอ้อนว่าไม่ได้ทำแล้วไง นู้นนี้นั้น ทุกวันนี้รักคนเดียว นุ้นนี้นะ โอ้ย ไอ้เราก็แพ้ท้องอารมณ์แปรปวน แทนที่ผัวจะเอาใจ แต่เราต้องเอาใจมัน เพราะรักคะ คำเดียวเลย ที่ทำให้เรายอมรับ สิ่งที่เค้าเป็น มากกว่าคำว่าอดทน เพราะการอดทนสักวันมันจะหมดไป การยอมรับคือการเค้าใจว่าเค้าเป็นแบบนั้น สู้ๆนะคะ

เขาก็คงกลัวตัวเองจะเสียใจน่ะค่ะ อย่าไปถือสากันเลย พยายามรับผิดชอบสิ่งที่ทำลงไปให้ได้มากที่สุด

เขาคงกลับมาเชื่อใจเรายากแล้ว อ้อนต่อไปสู้ๆค่ะ

Câu hỏi liên quan