68 Các câu trả lời

ไม่ต้องกังวลค่ะ บ้านนี้ 8 เดือนแล้วเหมือนกัน ยังไม่ขึ้นสักโล แต่นน.เบบี้ตามเกณฑ์ตลอด ผลเลือดดี สุขภาพดี คุณหมอไม่ว่าไงค่ะ ดูเบบี้เป็นหลักนะคะ

บ้านนี้ 8 เดือนกว่าน้ำหนักขึ้นมารวมๆ 4-5 โลค่ะ ก่อนหน้านี้ลงไปเกือบ 10 โล ส่วนน้องน้ำหนักดีมากค่ะ แอบอ้วนทุกเดือนเลยค่ะ หมอบอกแข็งแรงดีทุกอย่างค่ะ

ของเรา36วีคแล้วน้ำหนักขึ้นมาแค่4โลเองคะเป็นเบาหวาน​ขณะ​ตั้งครรภ์​ ตอนซาวด์​น้องหนัก2, 600ถือว่าผ่านเกณฑ์​ก็โอเคแล้วคะ่​ ค่อจมาขุนข้างนอกเอา

ทั้งคุมทั้งฉีดเลยคะ

เราก็ขึ้นมาแค่5โลค่ะท้องประมานนี้เลย8เดือนเหมือนกัน ไม่ต้องกังวลนะคะ หมอเค้าดูที่น้ำหนักลูกในท้องจ้า เราน้ำหนัก45ลูกหนัก1531จ้า

บ้านนี้จะเข้า7 เดือนแล้ว น้ำหนักขึ้นมา 2 กิโลเองค่ะ แต่หมอบอกว่าลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ดี แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ถ้าหมอบอกว่าน้ำหนักเด็กตามเกณฑ์

ขึ้นมาเท่ากันเลยค่ะคุณแม่ เราก็ขึ้นมา5โล ตอนนี้ก็เข้า8เดือนเต็มแล้ว แต่แม่เราบอกว่าจะขึ้นอีกเยอะช่วงไกล้คลอดค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่✌️✌️💓

VIP Member

นน..แม่ขึ้นน้อยไม่เป็นไรค่ะ..แค่ให้นน.ลูกตามเกณฑ์ก้อพอค่ะ..เราก้อเป็น7เดือนขึ้นมา3โลค่ะ..แต่น้องตอนนี้1085กรัมแล้วคุณหมอว่านน.งลูกดีค่ะ

บ้านนี้8เดือนขึ้นมา10โลลูกหนัก1448gหมอบอกค่อนข้างน้อยแม่กังวลมากเลยเป็นเบาหวานด้วยทั้งกลัวน้ำตาลจะเกินทั้งกลัวลูกจะตัวเล็ก

เราก็เหมือนกันค่ะ เราท้องแรกด้วย ถ้าลูกแข็งแรงก็ไม่เป็นไรค่ะ ร่างกายเราไม่อ้วนขึ้นเหมือนกัน สงสัยลงอยู่กับตัวเล็ก

บ้านนี้ 33 week ขึ้นมา 10 โล ล่าสุดเดินเหมือนแพนกวินแล้ว 🤣 บำรุงเยอะๆค่ะคุณแม่ กินนม กินกล้วย กินไข่ ช่วยได้ 100%