14 Các câu trả lời

เราซื้อสับปะรดมากิน แล้วนั่งท่าผีเสื้อ ผ่านไป2วันน้ำคร่ำไหลเลยค่ะ เราคลอดตอน39w+5d ตอนนี้คลอดน้องได้1เดือนแล้วค่ะ

สู้ๆค่ะแม่ ลองทำดูค่ะ ขอให้คลอดลูกง่ายๆนะค่ะ

บ้านนี้ทำหมดทุกอย่างก็ยังไม่ออกเลยค่ะ นั่งท่าผีเสื้อ กินสับปะรด ให้พ่อตาม ก็ยังเงียบกริบเลยค่ะ

แนะนำให้ลุกเดินบ่อยๆค่ะ บ้านนี้ลุกเดินเข้าห้องน้ำบ่อยมาก แอบแตกตอนสิ้นเดือนสิงหา 37วีคพอดีค่ะ😅

ถ้ามาถึงนี้แล้วทำท่าไหนก็ไม่ออกค่ะนอกจากวิธีหมออย่างเดียว ไม่ผ่าก็เร่งคลอด ทางนี้ยังทำใจค่ะ

บ้านนี้ 39+6 มีปวดท้องบ้างบางช่วงแต่ไม่มากค่ะ ไปหาหมอตามนัด หมอก็ไม่ได้กระตุ้นอะไรเลยค่ะ

บ้านนี้39+3แล้วโดนกระตุ้นปากมดลูก ยังไม่มีท่าทีว่าจะคลอดเลยค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้เหมือนกันเลยตอนนี้39w2dแล้วยังไม่วี่แววเหมือนกัน🥺

นั่งท่าผีเสื้อ+เดินเยอะๆ+ขับรถ+ให้พ่อตามคะ

บ้านนี้39wยังเงียบยุเลยคะกำหนดคลอด27กย.

บ้านนี้38+4ก็ยังเงียบเหมือนกันค่ะ