1 Các câu trả lời

ควบคุมอาหารเลยค่ะ ทานข้าวกล้องแทน ลดข้าวลง ทานเมนูผัก หรือโปรตีนมากขึ้น น้ำมะพร้าว งดนะค่ะ น้ำตาลเยอะค่ะ ข้าวโพด มัน เผือก แป้งเยอะ งดไปเลยค่ะ บ้านนี้กินมากพอไปพบหมอเค้าให้เอกสารมาอ่านที่กินทั้งนั้นค่ะ. ผลไม้แนะนำ แก้วมังกรค่ะ กากใยเยอะช่วยเรื่องขับถ่าย และควบคุมน้ำหนัก น้ำตาลได้ดี แม่ท้องทานดีค่ะ. เมนูอาหารลองทานพวกอาหารคลีนดูค่ะ. งดทอด กินนึ่ง ต้ม ย่างดูค่ะ. อดทนหน่อยนะค่ะ. เดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ คุณแม่ไม่เครียดนะค่ะ

ไม่มีค่ะ เป็นแค่ภาวะชั่วคราว พอคลอดน้องก็หายค่ะ ยกเว้นว่าจะเป็นที่คุณแม่เองนะค่ะ

Câu hỏi liên quan