2 Các câu trả lời

เวลานอน ก็สลับผลิกนอนข้างกับขาวบ้าง เพื่อจะได้ลดน้ำหนักที่ท้องที่เพิ่มขึ้น และหาหมอนนิ่มๆ หรือ หมอนข้าง มาหนุน ใช้ขาพาดขาระหว่างนอน หมอนใช้หนุนทั้งซ้าย และ ขวา เลยนะคะ พลิกไปข้างไหน ก็ก่ายขากับหมอนข้างนั่นค่ะ

พลิกได้แต่ฝั่งขวาค่ะ ฝั่งซ้ายโดนไม่ได้เลย ปวดไปหมด ต้องนอนท่าเดิมเพราะถ้าเปลี่ยนท่าหรือพริกตัวจะทรมานมาก ลุกไปห้องน้ำทีนึงนี่น้ำตาจะไหล

ทายานวดคร้แล้วนวดคลายเบาๆ

นวดทุกคืนค่ะ ไม่ดีขึ้นเลย ก้อได้แต่หวังว่าคลอดเส็ดคงจะหาย กัวเป็นเหมือนคนแถวบ้าน เดินไม่ได้เลยรักษาก้อไม่หาย แอบกัวๆ