33 Các câu trả lời

เสียใจด้วยนะคะจากประสบการณ์มีปกส.เสียเฉพาะค่าห้องพิเศษครึ่งราคาแต่หลังจากเหน็บยาหมอจะให้นอนห้องรวมที่อยู่ใกล้พยาบาลค่ะกลัวตกเลือดต้องดูแลใกล้ชิดมาถามอาการตลอดหลังจากเหน็บยา4รอบต้องซาวด์ดูว่ารกภายในหลุดออกหมดมั้ยถ้าหลุดออกเองได้เหลือไม่ถึง1ซม.หมอไม่ขูดมดลูกถ้าเกิน1ซม.ต้องขูดมดลูกค่ะ

ตอนนี้เราก็เป็นอยู่ ซาวช่องคลอด 2 โรงพบาบาล ผลออกมา 8 week หัวใจไม่เต้น ไม่พบเส้นเลือด แดงดำ แต่ถ้านับประจำเดือน 12 week น้องหยุดโตตั้งแต่ 4 week ที่แล้วเหมือนกันเลยคะ ไม่มีอาการ ไม่มีเลือดออก พึงรู้เมื่อวาน เสียใจ แต่พอทำใจได้ T-T รอน้องมาใหม่

คนแรกเหมือนกันคะ เรากับแฟนขึ้นรถกอดกันร้องไห้เลยคะ

ตอนนี้เรา 13 w น้องเสียในท้องเหมือนกัน หมอนัดพรุ่งนี้ยังไม่ทราบเหมือนกันว่าจะทำให้เเบบไหน เสียใจมากแต่เราคิดว่า ประกันสังคมไม่หน้าเสียอะไรนะค่ะ

เสียใจด้วยนะค่ะ สู้ๆค่ะ ของเราหมอนัดขูดมดลูกวันที่ 04/11/63 นี้แล้ว

ปกติใช้สิทธิอะไรค่ะ ประกันสังคมน่าจะไม่เสียมั้งคะ และขอทราบสาเหตุการแท้งได้ไหมค่ะ จะได้เป็นวิทยาทานให้แม่ๆคนอื่นระวังค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ เราเองก็ท้องรู้สึกว่าแต่ละด่านยากจัง ท้องก็ว่าดีใจสุดๆแล้ว กว่าจะผ่านไตรมาสแรกได้ก็ยากใช่เล่น เราก็จะพยายามระวังตัวค่ะ ขอบคุณสำหรับความรู้นะคะ

เคยยุติการตั้งครรภ์ไปตอน13สัปดาห์เหมือนกันค่ะ ตอนนั้นใช้ประกันสังคมไม่ได้เสียค่ะ สู้ๆนะคะเดี๋ยวน้องก็มาใหม่ค่ะ✌️✌️

จาก ปสก ส่วนตัว รักษากับโรงพยาบาลรัฐค่ะ ไม่มีบัตรทองรึสวัสดิการอะไร นอนห้องพิเศษ 2 คืน 3 วัน ค่ารักษาไม่เกิน5000 บาทค่ะ

ไม่บังคับค่ะพี่ แล้วแต่เราสะดวกค่ะ

โดนยุติการตั้งครรภ์ตอน14วีคค่ะ หัวใจน้องหยุดเต้นไปเอง โดนอมยาใต้ลิ้น และขูดมดลูก (ไม่เสียค่ารักษาใช้บัตรทองค่ะ)

หายหมดเลยค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ ของเราก็รอไปดูดออกอาทิตหน้า เด็กไม่เจริญเติบโตต่อ อยู่ๆก็หัวใจหยุดเต้น 😭😭

อันนี้คือเราไปกินยารักษาสิวก่อนท้องค่ะ อยู่ๆหัวใจหยุดเต้น เด็กตัวเท่าเดิม

บ้านนี้เคยเป็นท้องแรกค่ะ ใช้ประกันสังคมไม่เสียอะไรเลย เสียแค่ค่าผ้าอนามัย 80 บาท

เสียใจด้วยคะ..ของเราเด็กไม่โตแท้งธรรมชาติคะเลือดออกมาเอง8week🥺😭🎈

หาหมอตั้งแต่แรกหมอซาวแล้วบอก..พอแท้งก็หาหมอให้ซาวหน้าท้องดูละว่าหลุดหมดหรือเปล่าต้องขูดมดลูกมั้ยของเราไม่ต้องขูดให้ยาบำรุงเลือดมาทานทานได้ปกติ