16 Các câu trả lời

บ้านนี้ 38วีคแล้วค่ะ อึดอัดมากเวลานอน นอนก็ไม่ค่อยหลับเท่าไร บวกกับปวดขาหนีบมาก ถึงมากที่สุด ทรมานสุดๆไปเลยค่ะ เวลาเดินมากๆก็เหนื่อยง่ายท้องแข็งอีก ลุกก็ลำบากนั้งก็ลำบาก แต่เพื่อตัวเล็กก็ทนได้ค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่

หือ ฟังแล้วกรีดร้องในใจ ยังไงเราก้อต้องอดทน!!

บ้านนี้36วีค5วัน อย่างแรกเลยหายใจไม่ทั่วปอด นอนตะแคงฝั่งใดฝั่งนึงนานไม่ได้เลยปวดมากบวกกับท้องที่โตทำให้พลิกตัวลำบาก แน่นท้องทานได้น้อยกว่าปกติ ยืนนานไม่ได้ท้องแข็ง สู้ๆนะคะยิ่งท้องแก่ยิ่งมีอาการมาเรื่อยๆ

จริงค่ะ อยากแตกมากๆหน่วงท้องสุดๆเลย

VIP Member

36 วีค ตอนนี้อึดอัดมากๆค่ะ กินได้นิดเดียวก็แน่นมาก หายใจไม่ทั่วปอดบางทีนั่งเฉยๆก็เหนื่อยหอบ ขยับตัวทีปวดตั้งแต่หลังลงมาถึงอวัยวะเพศจี้ดๆบางทีน้ำตาไหลเลยค่ะ ปวดก้นปวดขาปวดเท้า ปวดไปหมดค่ะ

นึกภาพตามๆๆ ปวดใจไว้ก่อนเลยยย😭

เราตอนนี้แค่24วีค ก็อึดอัดหายใจไม่ค่อยคล่องค่ะ เจ็บชายโครงเจ็บหลัง สารพัดไปหมด อีกใจไม่อยากคิดถึงอนาคตเลยค่ะแต่อีกใจอยากเห็นหน้าลูกไวๆค่ะ555😅

อย่ากลัวเลยค่ะ เอาเข้าจริงๆทนได้หมดทุกอย่างเลย เพื่อลูกคำเดียวเลยค่ะ😅

VIP Member

อัดอัดมากค่ะ เวลาจะก้มทีนี่ลำบากมาก จะลุกจะนอนต้องระวัง หายใจอึดอัด ไม่สะดวก ขับถ่านยากขึ้นอีกค่ะ ทรมารสุดๆ บ้านนี้อึดอัดจนร้องไห้

สู้ๆนะคะคุณแม่ เราจะผ่านมันไปด้วยกัน

VIP Member

อึดอัดค่ะ​ แต่อาการแน่นท้องช่วงไตรมาสแรกเกิดจากฮอร์โมนการปรับตัวในช่วงแรกค่ะ กระเพาะอาหารมีกรดแก๊สเยอะ ไตรมาส 2 จะดีขึ้นค่ะ

กำลังคิดอยุ่ว่าเท่านี้ก็ทรมานเอาเรื่องแล้วนะ มันยังจะมีโหดกว่านี้อีกใช่มั้ย😂

นี่จะพลิกตัวทีก็หนักท้องไปหมด เดินแป๊บๆก็เหนื่อย นั่งเฉยๆพุงก็ดันนม ของตกก็เก็บลำบาก ประมาณนี้ค่ะ

นั่นสิค่ะ แค่เราอึเตมท้องยังไม่สบายตัวเลย นี่เดดทั้งคน

31+5​ ลุกก็โอย​ นอนก็โอย​ นั่งก็โอย​ เดินก็ยังโอย​ 😂เวลาเดินจะเจ็บหัวหน่าว​ หว่างขา​ ยันต้นขา

อึดอัดมากขึ้นเรื่อยๆตามอายุครรภ์ค่ะ เเละหายใจไม่ค่อยเต็มปอด เหนื่อยง่าย

ลืมบอกว่าปวดหลังทุกวันด้วย5555

จะลุกจะนั่ง อาบน้ำ จุกมากๆๆ ถ้าต้องลุกไปหยิบอะไรใกล้ๆเลือกคลานไปเลยค่ะ 555

ไม่ต้องกังวลจ้า เป็นทุกคน 😁

Câu hỏi liên quan