2 Các câu trả lời

เราก็โดนจับตรวจคะ ตั้งแต่ท้องแรก และท้อง 2 ตอนนี้ท้อง 3 ก็มีภาวะเบาหวานขณะตั้งครรภ์เหมือนกัน ใช้วิธีคุมอาหารคะ ไม่กินน้ำชง น้ำอัดลม ขนมหวาน ของทอดพอกินบ้าง กับข้าวทำกินเองจะคุมน้ำตาลได้มากเลย พวกแกงกะทิ ก็พยายามกินแต่พวกเนื้อ น้ำแกงพยายามเลี่ยง ทานนมรสจืด น้ำเต้าหู้หวานน้อย ผลไม้น้ำตาลต่ำ พวก แอปเปิ้ล ฝรั่ง สาลี่ แคนตาลูปบ้าง น้ำหวานถ้าอยากทาน เราต้มน้ำกระเจี๊ยบทานคะ ใส่น้ำตาลเล็กน้อย เจาะเลือดปลายนิ้ว ตื่นนอน หลังอาหาร 2 ชม ทั้ง 3 มื้อ วันเว้นวันก้อได้คะ ทั้ง 2 ท้อง เราคุมได้ ท้องสามก็ทำอยู่คะ ไม่ต้องเครียดคะ ยิ่งเครียดน้ำตาลยิ่งขึ้น

แม่หมาจนถึงกลืนน้ำตาลทั้ง50gและ100g แล้วใช่ไหมคะ เค้าก็เป็นคะคุมอยู่โดยไม่ต้องฉีดยา เจาะปลายนิ้ววันเว้นวัน คุมแบบไม่เครียดกินตามปกติแค่ไม่ปรุงน้ำตาล ทานน้ำเปล่าแทน ไม่กินของมันและของทอดมีกินขนมบ้างนานๆครั้ง ทานผลไม้น้ำตาลต่ำ สู้ๆๆนะคะ

น้ำเปล่าทานวันละ2ลิตรเลยคะ