2 Các câu trả lời

คุณเเม่ต้องตั้งสติคิดให้รอบคอบนะคะ ช่วงนี้ท้องเเก่ ถ้าสมมุติจะไปโรงบาล หาหมอ หรือ คลอด ถ้าตัวคนเดียวจะลำบากตัวเองกับลูกนะคะ ไหนจะค่านู้นค่านี่ช่วงลูกออกเเรกๆ ถ้าเค้าเป็นแบบคุณเเม่ เค้าจะทนไปสักช่วงก่อนค่ะ รอให้เราฟื้นตัว ถ้าไม่ไหว กดดัน ก็ไม่มีเหตุผลอะไรที่ต้องทน เเค่ตอนนี้ เราต้องทนเพื่อลูกไปก่อนสักช่วงเเรกๆ เเม่เลี้ยงเดี่ยวไม่ใช่คนไม่ดีนะคะ สู้ๆค่ะ ✌🏻

ไม่มีใครตอบได้เท่าตัวคุณแม่เองนะคะ ถ้าคุณแม่รับได้ ดูแลลูกได้ ความรักของแม่อย่างเดียวมันก็มากมายล้นเหลือแล้วค่ะ แต่ถ้ายังคิดอยากไปต่อ ก็ต้องปรับกันคนละครึ่งทางนะคะ สู้ๆ ค่ะ