2 Các câu trả lời

เราก็เป็นค่ะ คุณหมอบอกว่าเป็นเรื่องปกติค่ะ กรณีเท้าบวมให้ลองกดดูค่ะถ้าบุ๋มนานบวกกับน้ำหนักขึ้นเร็วเช่น4-5กก.ใน1สัปดาห์ เวียนหัวความดันสูงอันนี้อันตราย แต่ถ้ากดแล้วบุ๋มแต่ขึ้นมาเร็วอันนี้ปกติค่ะ ส่วนเรื่องปวดก้นกบหรือปวดสะโพกเกิดจากน้ำในร่างกายลงไปสะสมในข้อสะโพกค่ะ ข้อสะโพกเป็นข้อใหญ่สุดของร่างกายน้ำก็จะลงไปสะสมมากเลยทำให้ปวดค่ะ แนะนำอย่านั่งยองๆ อย่านั่งขัดสมาธิค่ะ ปล.เราก็ปวดบวมตอน31wเหมือนกันค่ะ

เราปวดช่วงเอว เท้าบวมมาก ท้องแข็งอะบ่อยค่ะ

VIP Member

ปรึกษาคุณหมอดีกว่าค่ะแม่

Câu hỏi liên quan