5 Các câu trả lời

การดูแลตัวเองเมื่อมีภาวะแท้งคุกคาม สิ่งที่แม่ควรทำ คือ ปฏิบัติตามคำแนะนำของคุณหมอทุกอย่าง ไม่เพิ่มเรื่องเครียดให้ตัวเอง นอนพักผ่อนให้มากๆ หยุดการทำงานหนัก งดมีเพศสัมพันธ์ รับประทานอาหารให้ครบ5หมู่ ไม่เดินทางบ่อย หรือโดยสารรถสาธารณะที่ไม่ปลอดภัย (นั่งซ้อนท้ายรถมอเตอร์ไซค์,นั่งเรือ,ขึ้นเครื่องบิน)

ขอบคุณคะ

หาหมอแล้วใช่มั๊ยค่ะ คุณแม่นอนติดเตียงเลยค่ะ พยามอย่าลุกเลย กินข้าวบนเตียงเลยคะ เราเลือดออกเกือบอาทิต ตอนนี้19wดิ้นเก่งแล้วค่ะ สู้ๆนะคะ

หาหมอเลยคะ เป็นตอนท้อนอ่อนๆเหมือนกัน ไปให้หมอเช็คปริมาณเลือด สีเลือด เราโดนฉีดยากันแท้ง ตอนนี้ 30+2 W แล้วคะ น้องดิ้นแรงมากคะ

หมอซาวไม่เจอน้องเหมือนคราวที่แล้ว เจอแต่ถุงน้ำ หมอบอกให้ทำใจ50/50 เลยคะ ตอนนี้ฉีดยากันแท้งรอ,อีกอาทิตย์

สู้ๆนะเตง พยายามอย่าขยับ ถ้าเป็นไปได้ให้นอนนิ่งๆสักอาทิด ถ้าเลือดยังออกอยู่ ให้รีบไปพบแพทย์นะคะ

ไม่ต้องเกรงใจจ้า เราจ่ายค่ารักษา ที่สำคัญชีวิตตัวเล็ก สำคัญที่สุด ถ้าหมอไม่เต็มใจ เราเปลี่ยนหมอได้จ้า

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-101043)

Câu hỏi liên quan