10 Các câu trả lời

ท้องเล็กแน่หรอคะ ไปหาหมอตอนอายุครรภ์32+5 หมอวัดจากยอดมดลูกขึ้นมาได้36เซนเหมือนกัน หมอบอกด้วยว่าถ้าไม่น้ำคล่ำเยอะก็เด็กตัวใหญ่ จนหมอบอกเสี่ยงครรภ์เป็นพิษได้เลย วันที่1หมอเลยต้องนัดซาวด์เป็นพิเศษ แต่บ้านนี้อาการปกติดีแค่หายใจลำบากค่ะ เบาหวานก็ผ่านทั้งสองรอบ หมอเลยแนะนำให้ทานแต่ของมีประโยชน์ ขึ้นมาสูงเกินอายุครรภ์จนต้องเดินมาวัดหลายรอบเลยค่ะ

ส่วนตัวเป็นคนตัวเล็กอยู่แล้วค่ะ หมอนัดทีไรหมอไม่ได้ทักถามเรื่องท้องเล็กเลย อีแม่กังวลไปเอง😅

บ้านนี้ก็เล็กคะ พยาบาลวัดหน้าท้องตอน31+3บอกท้องเล็ก ให้กินโปรตีน นมไข่ บ้านนี้ไม่ค่อยกินไข่ต้มเลย กินแค่นมผลไม้ ตอนนี้32+5แล้ว กังวลเหมือนกันคะ อยากรู้ นน.น้อง หมอไม่ได้ซาวให้คะ

รอดูนัดต่อไปเนอะแม่ เผลอๆจะไปรู้อีกทีตอนซาวใกล้คลอดเลยละมั้งแม่ รพ.รัฐก็งี้ไม่ค่อยซาวให้บ่อย

บ้านนี้คิดว่าตัวเองท้องใหญ่มาตลอด จนได้ไปแอดมินเพราะท้องแข็ง เตียงข้างๆอายุครรภ์น้อยกว่าหลายวีคมาก แต่ท้องใหญ่ เราดูเป็นคนตั้งครรภ์อ่อนๆขึ้นมาทันที😅😅

31วีคท้องเล็กเหมือนกันค่ะหมอทักเหมือนกันแต่ซาวน์ดูน้องแล้วน้ำหนักอยู่ในเกณฑ์ท้องเล็กไม่แสดงว่าน้องจะตัวเล็กตามนะคะ

ท้องเล้กเหมือนกันค่ะ 8เดือนแล้วแต่เด็กสมบูรณ์ครบถ้วนดี ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญเท่า นน.ลูกดีตามเกณฑ์นะคะ💗💗

บ้านนี้ก้พึ่ง31wค่ะท้องพึ่งมาออกแม่ไม่ต้องกังวลนะคะถ้าหมอบอกว่าลูกหนักตามเกฑก็ไม่ต้องกังวลค่ะ

23พฤษภาคมค่ะ

30+6 ใช้สายวัดขนาดท้องอยู่ที่28เซนเองค่ะ ท้องเล็กไม่ได้แปลว่าน้องตัวเล็กนะคะแม่

บ้านนี้ไปหาหมอครั้งล่าสุด 30+4 ใช้สายวัดขนาดหน้าท้องได้28เซน ท้องเล็กมาก แต่น้องหนัก1756กรัมค่ะ หมอบอกน้องไม่ได้ตัวเล็กตามขนาดท้องไม่ต้องกังวลค่ะ

ท้องเล็กท้องใหญ่ ไม่สำคัญหรอกค่ะ นน.ลูกตามเกณฑ์แข็งแรงก็พอแล้วค่ะแม่

32+5 วัดได้ 26-27เซนเองแม่ จนส่งพบหมอ🩷

เหมือนกันเลยคะทางนี้ได้แค่ 27 เซนเอง

บ้านนี้34 wแค่35เซนเองคะ