แพ้ท้องหนักจนทำงานไม่ได้

ตอนนี้เข้าสู่weekที่8 โดยเริ่มแพ้ตั้งแต่ weekที่5 จนตอนนี้ก็ยังไม่หยุด ตั้งแต่ตรวจเจอว่าท้องต้นเดือนเมษา ทานยาก็ไม่ช่วยอะไร ทานอะไรแทบไม่ได้ 80%อาเจียนหมด เวลาไม่ถึง1เดือนน้ำหนักลดมา4กิโลแล้ว ล่าสุดลาป่วยกับออฟฟิศทั้งสัปดาห์และกำลังจะหมดโควต้าพักวันพรุ่งนี้ และอาการก็ไม่ดีขึ้น เราไม่ได้ขี้เกียจไม่อยากทำงาน แต่งานที่ทำค่อยข้างเครียดและใช้ความคิดเยอะ ทนฝืนทำงานWFHอยู่2อาทิตย์แต่ก็แทบไม่ได้งานเพราะเวียนหัวบ้างอาเจียนบ้างเกรงใจเพื่อนร่วมงานแม่ๆคนอื่นที่เคยเจอเหตุการณ์คล้ายกันทำยังไงคะ ไม่พร้อมจะตกงานหรือลาออกด้วยค่ะ?

1 Các câu trả lời

Super Mum

เราก็แพ้หนักแบบนี้ตั้งแต่ 5w -​16w ค่ะ ถ้าไม่ไหวไปให้หมอให้น้ำเกลือนะคะ จะได้มีแรง สู้ ๆ ค่ะ ✌️

Câu hỏi liên quan