2 Các câu trả lời

VIP Member

ลองปรึกษาคุณหมอด้วยก็ได้ค่ะ เปรียบเทียบข้อดีข้อเสียระหว่างคลอดเองกับผ่าคลอด แล้วตัดสินใจ อย่างทางเรา ยังไงก็ผ่าคลอด แม้ว่าจะอยากคลอดเอง เพราะเราอายุเยอะแล้วค่ะ ไม่อยากทรมานเจ็บท้องรอคลอดนาน เราอาจจะมีลูกแค่คนเดียวด้วย ก็ต้องดูหลายๆ ปัจจัยนะคะ

ขอให้ทุกอย่างราบรื่น แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ

VIP Member

บ้านนี้จะเลือกผ่าค่ะ เพราะความเสี่ยงต่างๆน้อยสุด แม่ลองปรึกษาสามีดูนะคะ ให้ช่วยกันตัดสินใจ

ขอบคุณนะคะคุณแม่ สำหรับคำแนะนำค่ะ