2 Các câu trả lời

เราเป็นเบาหวานก่อนตั้งครรภ์​เลยจร้า​ ตอนนี้คุมน้ำตาลได้ระดับหนึ่ง​ ฉีดยา3เวลา​ ตอนนี้ตั้งท้องลูกสาวได้24วีค2วันจ้า​ สู้ๆนะคะคุณแม่มันลำบากนิดหนึ่งเรื่องการกินอาหาร​ ถ้าหมอให้มาเจาะปลายนิ้ววัดระดับน้ำตาลเองที่บ้านจะคุมได้ดีกว่านะคะเพราะเราจะรุ้ว่ากินอะไรไปน้ำตาลขึ้นเท่าไหร่ค่ะ

คะ สู้ๆ

บ้านนี้เป็นตอน 35w ค่ะ แต่หมอให้กลับมาคุมอาหารแล้วเจาะเลือดตรวจน้ำตาลวันละ 3 เวลาแทนค่ะ พอผ่านไป 2w เอาผลไปส่งหมอๆก็ให้คุมต่อ ไม่ต้องฉีดอินซูลินค่ะ

Câu hỏi liên quan