31 Các câu trả lời

ตอนประมาณ8:46น.มีน้ำไหลคล้ายปัสสาวะแต่กลิ่นไม่เหมือนปัสสาวะเลยค่ะ ทั้งๆที่พึ่งจะออกจากห้องน้ำยังไม่ถึงนาทีเลยค่ะ เค้าเรียกว่าน้ำเดินหรือปล่าวค่ะ ตอนนี้38วีคแล้วค่ะ+มีอาการปวดท้องน้อยแต่ปวดไม่มากค่ะ

ตอนนี้เป็นไงบ้างคะแม่ รอแม่ๆ คนอื่นมาให้คำตอบนะคะ บ้านนี้ท้องแรก ไม่รู้เหมือนกันเลยค่ะ แต่ถ้ายังปวดอยู่ แม่ลองปรึกษาคุณหมอนะคะ

กำหนดคลอด28พ.ค แต่ตอนนี้ลูกดิ้นแรงมากปวดจิมีหน่วงๆลุกฉี่บ่อยแทบจะนอนในห้องน้ำละค่ะ ตะคิวกินขาบ้างปวดขาบ้างนอนไม่ค่อยเต็มตา😊

จะได้เจอหน้าน้องแล้วนะคะ🥰🥰🥰ยินดีด้วยนะคะคุณแม่

บ้านนี้35สัปดาห์ปากมดลูกเปิด1เซนแล้วค่ะ พยายามอั้นไว้ให้ถึงเดือนพฤษภาคมค่ะ555+ ทรมานมาก ทั้งท้องแข็ง ทั้งปวดหน่วง ลุกนั่งทรมานสุดๆ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้เดินก้าวขาไม่ออกแล้วค่า

ปวดหลัง เจ็บหน่วง หว่างขาบ้างบางครั้ง แทบไม่อยากจะเดินแล้วค่ะ อยากกลิ้งแทนท้องแข็ง โกงตัวเก่งมาก 😂🤣😅

17 พฤษภาคม จ้า

ปวดหน่วงหว่างขาเหมือนกันค่ะแม่ เท้าก้บวมด้วย นั่งห้อยขาปวดขามากกก ตอนนี้ 37+5 แล้ว กำหนดคลอด 11 พ.ค.

ทางนี้นัดผ่าวันที่ 1 พ.ค นี้แล้วค่ะ

5 พ.ค ตอนนี้ 38+5 เงียบกริบ ตรวจภายในเมื่อวันที่24 ไม่มีเลือดออกเลยค่ะ พ่อตามก็เงียบ สงสัยน้องจะสร้างบ้าน

ตั้งใจคลอดเองค่ะแม่ กระตุ้นตั้งแต่ 37 😂 น้องยังเงียบมาก นวดจนเจ็บหน้าอก ทั้งนั่งท่าผีเสื้อจนจะบิน อีก2วัน39 ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ

บ้านนี้36+1กำหนด 22พ.ค. ปวดร้าวลงจิมิมากเลยค่ะ กลัวไม่ถึงกำหนด ยังเตรียมของไม่ครบเลยค่ะ 😀😀

ขอบคุณมากนะคะ ขอให้แม่และน้องแข็งแรงเช่นกันค่า🫶🏻

ออกแล้วค่ะน้ำคล่ำแตกไม่ปวดนอนโรงบาล2คืนหมอให้ยาเร่งเปิดแค่7เซนเลยได้ผ่าค่ะ

แข็งแรงทั้งแม่และน้องนะคะ

เดินแถบไม่รอดจ้า​ ปวดร้าวจิมิ​ถึงสะโพก​ กำหนม21พ.ค.แต่คาดว่าอาจจะคลอดก่อน​

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ไปด้วยกันค่า ตอนนี้เหมือนอึ่งไข่เลยนะ แน่นไปหมด🥹

บ้านนี้คลอดแร้วคร้า...แต่คลอดก่อนกำหนด..กำหนดคลอด27พ.ค แต่คลอด22เม.ย ค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ 11 พค นัดผ่า 3 พค นี้

Câu hỏi liên quan