47 Các câu trả lời

เอาน้ำหนักลูกเป็นเกณฑ์ค่ะแม่ ให้ลูกโตตามเกณฑ์พอ เพื่อนเรา น้ำหนักขึ้น 5 โล น้องคลอดมา 3.6 โล หลังคลอดผอมกว่าก่อนท้องอีกค่ะ

บ้านนี้จะคลอดแล้วอีกแค่อาทิตย์​เดียว​ น้ำหนักขึ้นแค่3-4โลเอง​ คุณ​แม่​ อย่างกังวลเลยถ้าน้ำหนักลูกตาม​เกณฑ์​

26w เหมือนกันค่ะ แต่ขึ้นมา8โล มีแต่คนบอกว่าท้องเล็ก เป็นเพราะเราตัวเล็กด้วย ก่อนท้องอิแม่หนัก 42 ตอนนี้ 50-51โล

ระวังเบาหวานนะคะคุณแม่ ของเราเพิ่งเจาะไป เกือบเกิน5555

ยังไม่ขึ้นเลยคะ จากน้ำหนัก56 กก ตอนนี้ 50 กก แพ้ท้องหนักช่วง2-4 เดือน ตอนนี้เบาๆบ้าง (หมอด่าเลยแหละ 😁😁😁)

ต้องผอมมากๆเเน่เลยเราหนัก57มาตราฐานสูง169ท้อง5เดือนหนัก70แล้วหรอบอกว่าเกินไปนะอาจจะลดยากหลังคลอด555

VIP Member

น้ำหนักแม่ ไม่ได้เป็นปัญหาจ้า อยู่ที่น้ำหนักลูก และความแข็งแรงจ้า เพราะน้ำหนักอาจจะไปลงลูกค่ะ

เรา26สัปดาห์3วันปกติไม่ท้อง45แต่พอท้องได้4เดือนน้ำหนักแค่47เองพอตอนนี้53แล้วขึ้นไว้มาก

VIP Member

โฟกัสน้ำหนักตัวน้องดีกว่านะคะ บางคนน้ำหนักขึ้นเยอะแต่น้องน้ำหนักน้อยก็เยอะแยะค่ะ

ของเราำอรู้ว่าท้อง4สัปดาห์ขึ้นมา5กิโลภายใน2อาทิตย์ แต่เคสเราหมอให้เพิ่มน้ำหนักค่ะ

ไม่ต้องกังวลนะคะ บ้านนี้30วีค นน.แม่ขึ้นมา4-5โลเอง แต่ลูก1,700กรัม หมอบอกว่าตามเกณฑ์ดี