8 Các câu trả lời

แม่ยังให้นมน้องอยู่หรือเปล่าคะ ถ้ายังให้นมอยู่เป็นปกติค่ะที่ประจำเดือนจะไม่มาค่ะ แต่ถ้าแม่เริ่มให้นมน้องไม่ถี่ หรือเว้นช่วง ประจำเดือนจะเริ่มมาค่ะ

ปกติจ้า บางคนมาเดือนแรกหลังคลอดพอให้นมลูกต่อประจำเดือนก็ขาดไปค่ะ จะมาอีกทีน่าจะเป็นตอนลูกหย่านมแม่แล้ว

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ เเต่ประจำเดือนมา หลังคลอด มาไป 1 ครั้ง หลังจากนั้นไม่มาเลยค่ะ ตอนนี้ลูก 5 เดือนเเล้วค่ะ

ประจำเดือนมาครั้งแรกตอนลูก8เดือนค่ะ ให้นมแม่อยู่แต่อาจจะลดลงเพราเริ่มทานอาหารประมาน1มื้อค่ะ

VIP Member

ของเค้าฉีดยาคุมตั้งแต่ออกจากรพ.เลิกฉีดตอนน้องได้3เดือน ปจด.ไม่มาเลย พึ่งมาตอนน้องได้8เดือน

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่มีคนบอกว่าต้องรอหย่านมถึงจะมา

บ้านนี้1ปี2เดือนแล้วประจำเดือนยังใม่มาเลย

ปกติครับ​ ไม่มานะดีแล้ว​ ถ้ามา​น้ำนมอาจลดลง

Câu hỏi liên quan