5 Các câu trả lời

สีอึปกติค่ะ นมมีธาตุเหล็กทำให้อึสีเขียว เด็กนมผงไม่จำเป็นต้องถ่ายทุกวันค่ะ 2-3วันถ่ายก็ปกติค่ะ หากน้องถ่ายมาเป็นเนื้อครีมปกติ ไม่เเข็งเป็นก้อน ไม่มีเลือดปน ก็ถือว่าปกติค่ะ บ้านนี้ก็นมชงล้วน2-3วันถ่าย บางที3-4วันถ่ายก็มีค่ะ ถ่ายมาปกติดีก็ไม่มีอะไรให้กังวลใจค่ะ

เคยถามคุณหมอว่าถ้าน้องไม่อึทุกวันจะมีปัญหามั้ย คุณหมอบอกว่า ปกติคนเราจะมีนิสัยการขับถ่ายไม่เหมือนกันครับ แล้วแต่คนแล้วแต่ความชอบส่วนตัวด้วย สิ่งสำคัญคือ ถ้าน้องอึมาแล้วปกติดี ไม่มีอาการงอแงอะไรก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

ลูกกินนมผง100%ตั้งแต่เกิด ปกติ อึวันละ 1ครั้งบ้าง 2ครั้งบ้าง 0ครั้งก็มีนานๆที ตอนนี้ 5เดือนแล้ว ให้กินน้ำตลอด (เค้าก็ชอบกินน้ำด้วย) เคยมีช่วงนีงไม่ค่อยอึ ก็ให้กินน้ำส้ม น้ำลูกพรุนวีต้า (ผสมนม)

ดูอึลูกดีที่สุดค่ะ  ถ้าหลายวันถ่าย แต่อึไม่แข็ง เป็นลำนิ่ม  ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ แต่ถ้าเมื่อไหร่ อึแข็ง เวลาเบ่งถ่ายร้อง  แน่นอนค่ะท้องผูก

ของแม่ทานนมตราหมีสูตร2ถ่ายเเข้งก่อนมาเหลวแล้วมีเลือดปนด้วยตอนถ่ายก็เบ่งหน้าตาแดงควรทำไงดี

Câu hỏi liên quan