6 Các câu trả lời

บ้านนี้เคยเรียกกินนมแล้วไม่ยอมมา เปิดให้ดูก่อนแล้วแกล้งทำเด้งๆถามใครอยากกินนมแม่น๊าาา ตอนใหม่ๆมาค่ะแต่อิดออด2-3วันเรียกปุ๊บกุลีกุจอมาเลยค่ะ แต่นมแม่มีน้อยเลยทั้งเต้าทั้งขวดตั้งแต่4เดือน(1ขวบดูดหลอดได้แต่ดื่มน้อยกว่าใช้ขวด) ถ้าอยากให้ใช้ขวดนมลองใจแข็งไม่ให้เข้าเต้าเดี๋ยวหิวก็ขวดเองค่ะ แต่อย่าเว้นเกิน4ชม.นะคะ ถึงหมอจะไม่อยากให้ใช้ขวด แต่ขวดก็ช่วยให้เด็กหลายๆบ้านกินนมได้ตามเกณฑ์ค่ะ ตอนนี้น้อง1ขวบ1เดือน มารับขวดนมที่แม่แล้วไปนอนกินเอง ไม่เคยขอขวดนอกเวลาค่ะ แสดงว่าใช้ขวดแต่ไม่ติดจุกค่ะอยู่ที่เราสอน น้องดื่มวันละ 32-40ออนซ์ ข้าว2มื้อค่ะ (9เดือนน้อง9.7โล)

บ้านนี้ลูกชอบกินแบบเย็นๆหน่อยค่ะ อาจจะเพราะอากาศร้อนหรือยังไงไม่รู้ นมอุ่นๆนี่ไม่เอาเลย ต้องแช่เย็นไว้ให้ก่อนสักครึ่งชั่วโมง

บ้านนี้น้อง1ขวบ3เดือนกว่า​ นน.10โลเองค่ะ​ แต่ตามเกณฑ์​ อย่าเครียด​เลยค่ะ​ ขอแค่น้องแข็งแรง​ ไม่เ​จ็บ​ไข้ได้ป่วยก็พอค่ะ​

ทักเหมือนกันค่ะ​ แต่แม่ไม่สนใจ

น้องกินข้าวด้วยรึป่าวคะ บ้านนี้ตอนน้อง9เดือน น้องจะทานข้าวมากกว่านมค่ะ นมกลายเป็นเสริมไปเลย

น้ำหนักตามเกณฑ์มั้ยคะ ถ้าตามเกณฑ์ก็ไม่น่าห่วงค่ะ บ้านนี้ขอแค่น้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอ ☺️

บ้านนี้ 10 เดือน แค่7.9 เองจ้าแม่ ✌🏻✌🏻หมอเน้นนมเป็นหลักก่อนนะคะแม่

บ้านนี้10เดือนกินทั้งนมทั้งข้าวเลยค่ะกินเก่งมาก

ดีจังเลยค่ะแม่