24 Các câu trả lời

เจ็บปวดรวดร้าวมากค่ะ เดินก็จะไม่ไหว 38 weekค่ะ กินปุ๊บ เข้าห้องปั๊บ วันละ5รอบ ยีงไม่รวมฉี่นะคะ ฉี่นี่วันละ10กว่ารอบ แค่นั่งชักโครกก็ปวดร้าวไปทั้งช่วงล่างแล้วค่ะ แค่เดินเข้าห้องน้ำ น้ำตาก็จะไหลแล้วค่ะ ไม่รู้จะอธิบายยังไงถึงความเจ็บนี้ บอกผัวก็อธิบายไม่ถูกค่ะ

เด็กกลับตัวลงต่ำแล้วค่ะแม่ สู้ๆค่ะ อีกนิดเดียว เพราะหัวลูกเบียดช่วงเส้นเอ็น เลยทำให้ตึง ลองทำโยคะคนท้องเบาๆดูค่ะ ก่อนนอน ตอนตื่น ช่วยได้มาก เส้นจะไม่ตึงมาก บ้านนี้แช่น้ำอุ่นตอนกลางคืนประมาณ10นาทีทุกคืน เบาไปได้เยอะเลยค่ะ ลุกง่ายขึ้น

37+5 ค่ะ ปวดขาหนีบมาก ปกติปวดตอนนอน แต่วันนี้ปวดทั้งวันอาจเพราะเดินเยอะ นอนตะแคงซ้ายก็แสบใต้ราวนมด้านขวามากๆ ยิ่งถ้าเค้าโกงตัวนี่น้ำตาแทบไหลตรงใต้ราวนมแสบสุดๆ สะโพกเริ่มปวดนิดหน่อยค่ะ แต่ยังไม่มีอาการเจ็บเตือนใดๆ ค่ะ

นอนตะแคงแล้วปวดข้อสะโพก หงายก็หายใจไม่ออกแน่นมากๆ พลิกทั้งคืน สักพักน้องดิ้น สักพักต้องเข้าห้องน้ำ อาการมาตั้งแต่ 32 wk จนตอนนี้ย่าง 36+5

เราเริ่มปวดตั้งแต่ท้อง3เดือน จนตอนนี้25w ความปวดมันทวีคูณขึ้นเรื่อยๆ เดินก็ปวด นั่งก็ปวด นอนนี่ทรมานสุดเลยท่าไหนก็ปวด

บ้านนี้30W ก็เจ็บท้องน้อย ปวดจนถึงเชิงกราน ขาหนีบ ทรมานมาก เดินแทบไม่ได้ นอนพลิกตัวก็ลำบาก ทรมานสุดๆค่ะ 😔

36วีค เริ่มปวดแล้วค่ะ เวลาเดินๆ มีปวดขาหนีบมาเป็นพักๆ ละก็เริ่มเจ็บเตือนแล้ว ท้องสองค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ลุกทีน้ำตาจะร่วงเวลาดึกๆนี่แทบไม่อยากลุกไปฉี่ปวดเกิน😂

เราก็37weekจะเจ็บตอนเราตื่นไปเข้าห้องน้ำค่ะนอกนั้นก็ไม่ได้เป็นรัยเลยค่ะ

37+2w.ค่ะ เป็นเหมือนกัน จะลุกจะเดินปวดมากค่ะ พึ่งมาปวดมากๆวันสองวันนี้ค่ะ

Câu hỏi liên quan