46 Các câu trả lời

VIP Member

อยู่กับแฟนมา 4ปี แล้วจ้า กำลังท้อง7เดือนยังไม่ได้แต่งเหมือนกันจ้า ช่วยกันทำงาน เก็บเงินเลี้ยงน้องจ้า คุณแม่ สู้ๆๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

อย่าคิดมากคะแม่ เราเองก้อไม่ได้แต่งคะ ตอนนี้ท้องได้29วิคแล้ว ทุกปันหามีทางออกเสมอนะคะให้คิดว่าน้องเขามาเปนของขวัญให้สิคะแม่สู้ๆนะ

เหมือนกันค่ะ ท้องไม่พร้อม แต่แต่งงานแล้ว แฟนหาคนเดียว ใช้หนี้ให้เราด้วย ช่วงนี้งดโอทีอีก แต่ก็จะสู้ต่อไปค่ะ สู้ๆนะคะ อย่าท้อค่ะ

อย่าเครียดอย่าโทษตัวเอง ทำใจให้สบาย เด็กจะเกิดเนาะ หันหน้าคุยกันใหม่ มีทางออกอยู่แล้ว คิดถึงตัวเล็กเยอะๆนะคะ บำรุงดูแลเขาดีๆ

ถ้าเค้้ามาแล้วก็เป็นกำลังให้นะคะ เรารอมา7ปีเพิ่งจะท้องแรกเอง เชื่อเถอะคะลูกจะมาส่งเสริมเกื้อกูลเราให้ดีขึ้น สู้ๆนะคะ

เหมือนกันคะ พอ9เดือนเค้าเจอคนใหม่ก็ทิ้งเราไปคะ แต่ไม่เป้นไรคะถือว่าเป็นบทเรียน ทำงานเดียวก็มีรักดีๆเข้ามา

คะ ขอบคุณคะ สู้ๆ♥️✌🏼

VIP Member

อย่าโทษตัวเองเลยค่ะ น้องเกิดมาแล้วยังไงเราอุ้มท้องเค้าอยุ่ต้องดูแลเค้าให้ดีที่สุด เป็นกำลังใจให้นะคะ

VIP Member

บ้านนี้ก็จะแต่งตอนท้อง5เดือนแต่ ช่วงนั้นเป็นช่วงโควิดแม่ลงมาบ้านไม่ได้ เรยรอคลอดแล้วค่อยแต่ง สู้ๆคะ

อย่ามัวแต่โทษตัวเองเลยค่ะ ลองปรึกษาทางบ้าน เราว่าเงินที่จะแต่ง เอามาเป็นทุนเลี้ยงตัวเล็กดีกว่าค่ะ

บ้านนี้ก็ยังไม่แต่งค่ะ เอาไว้ลูกเดิน ค่อยแต่ง อย่าคิดมาก จงมองเขาเป็นความสุขของเรา

Câu hỏi liên quan