7 Các câu trả lời

TapFluencer

ประสบการณ์ส่วนตัวบ้านนี้ท้องแรกกินยันคลอดเลยค่ะแม่ เป็นคนติดกินรสจัดมากด้วย น้องออกมาแข็งแรงปกติค่ะ ไม่รู้ว่าอยู่ที่ร่างกายแม่แต่ละคนมั้ยนะคะ ลองปรึกษาคุณหมอดูก่อนก็ได้

VIP Member

ปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ ของเราช่วงแรกๆทานข้าวไม่ได้เลยค่ะ มื้อหลักคือส้มตำใส่ปลาร้า ตอนนี้ 6 เดือนแล้วคุณหมอบอกเด็กแข็งแรงปกติ ท้องแต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกัน 🥲

เราก็กินค่ะ เลือกร้านที่ถูกสุขอนามัย ใช้น้ำปลาร้าปรุงสุกเท่านั้นค่ะ

บ้านนี้เกลียดส้มตำ ได้กลิ่นจะอ๊วกเลยค่ะ ปกติเป็นคนชอบทานส้มตำมากๆ

ทานได้ค่ะ แต่ต้องสะอาด และทานโปรตีนให้พอ แค่นั้นเลยค่า

ทานเกือบทุกวัน น้องแข็งแรงดิ้นปกติค่ะ

บ้านนี้ทานเกือบทุกวันค่ะ

Câu hỏi liên quan