1 Các câu trả lời

เรื่องรกเกาะต่ำถ้าเราปฏิบัติตามที่หมอบอก  ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรค่ะ  ของเราเจอว่ารกเกาะต่ำตั้งแต่เราไปตรวจครรภ์ประมาณ  15  สัปดาห์  หมอก็แนะนำว่าห้ามมีเพศสัมพันธ์   ห้ามยกของหนัก  ไปตรวจอีกสัปดาห์ต่อ ๆ ไป รกเกาะมาปกคลุมถึงปากมดลูกเลย  หมอบอกว่าอาจจะมีสิทธิ์ที่จะคลอดลูกเองไม่ได้  คือต้องผ่าออกอย่างเดียว   ตอนแรกเราก็กังวลนะ  เราก็ปฎิบัติตามที่คุณหมอบอก  สามีเราก็น่ารักมาก   (  ตั้งแต่ท้องจนถึงคลอดเราไม่เคยมีเพศสัมพันธ์กันเลย )   โชคดีที่ว่ารกของเราขึ้นสูงไปตาม อายุครรภ์  และก็สามารถที่คลอดเองได้  น้องออกมาสมบูรณ์และแข็งแรงมากค่ะ

Câu hỏi liên quan