20 Các câu trả lời

1-3เดือนแรก ขึ้นมาไม่ควรเกิน2โลค่ะ 4-6เดือน ขึ้นวีคละ0.5โล คุณแม่ลองคำนวณจากเว็บนี้ดูนะคะ ใช้ส่วนสูงคุณแม่มาประกอบกันด้วยค่ะ https://th.theasianparent.com/คุมน้ำหนักตอนท้องอย่างไร-ให้น้ำหนักตัวอยู่ในเกณฑ์พอดี

ขอบคุณนะคะ​🙏 เดี๋ยวจะลองคำนวณดูค่ะ😊

น้ำหนักของคนท้องที่เหมาะสม สัปดาห์นึงควรขึ้นไม่เกิน 0.5 กก. (ยกเว้นครรภ์แฝด ขึ้นได้สัปดาห์ละไม่เกิน 1 กก.) และตลอดการตั้งครรภ์ควรขึ้นไม่เกิน 12 กก. ค่ะ

🙏🙏🙏😊😊

บ้านนี้ก็แทบจะไม่ขึ้นเลยค่ะ​ ก่อนท้อง58-59​ ปัจจุบันท้อง5เดือนกว่า​ น้ำหนักพึ่ง59จ้า​ ซาวน์ล่าสุดตอน20wน้ำหนักน้อง409g คุณหมอบอกน้ำหนักน้องดี​จ้า

จองเราช่วงแรกๆขึ้นเดือนละโล พอมาเข้าไตรมาส3 ขึ้นเร็วมากขึ้นเดือนละ2-3โลบางเดือนขึ้นอาทิตย์ละโลเลยค่ะ ตอนนี้อีก3วันครบ9เดือนละค่ะ

คุณแม่บ้านนี้ เข้า4เดือน เพิ่มมา 1.3 กิโลเองค่าา คุณหมอยังบอกกินได้เยอะกว่านี้ กลัวน้อง นน.น้อยไป

บ้านนี้26+1w น้ำหนักขึ้นมา4.1โลจากก่อนท้อง60โล เป็น64.1ค่ะ แต่หมอบอกน้องน้ำหนักดี

แม่บ้านนี้ก่อนตั้งครรภ์ น.น 46 ตอนนี้ท้องได้5เดือนแล้วน้ำหนักยุที่57ค่ะ

ก่อนท้อง49ตอนนี้5เดือนแล้วน.น53 ขึ้น4ก.ก แต่น.นลูกอยุ่ในเกนค่ะ

คุณแม่บ้านนี้ 5 เดือนขึ้นมา 9 กิโล คุณ​หมอแอบดุเบาๆค่ะ🤣🤣

VIP Member

5เดือน เพิ่มมา6โลค่ะ คุณหมอเริ่มเตือนแล้วว่านน.เกินเกณ 😅

บ้านนี้​ 7​ กิโลเลยค่ะแม่​ น่าจะต้องเบาๆเรื่องการกินบ้างแล้ว​ น้ำหนักขึ้นพลวดเดียวเลย​ กังวลอยู่เหมือนกันค่ะ

Câu hỏi liên quan