13 Các câu trả lời

เยอะไปมากเลยค่ะแม่ น้ำหนักของคนท้องที่เหมาะสม สัปดาห์นึงควรขึ้นไม่เกิน 0.5 กก. (ยกเว้นครรภ์แฝด ขึ้นได้สัปดาห์ละไม่เกิน 1 กก.) และตลอดการตั้งครรภ์ควรขึ้นไม่เกิน 12 กก. ค่ะ พอคลอดแล้วพยายามให้นมน้องเองจากเต้านะคะ จะช่วยเรื่องลดน้ำหนักได้ค่อนข้างดีค่ะ

เยอะจริงๆละค้า ขอบคุณมากๆนะค้าคุณเเม่ 🙏❤

เยอะมากค่ะแม่ บ้านนี้ท้องแรกขึ้นมาทั้งหมด 10กิโล ท้องสอง 33+1 ขึ้นมา 4กิโล นิดๆ

ขึ้นพอดีๆค้า 😂

บ้านนี้27w2d น้ำหนักจาก48ขึ้นมา60ละจ้า

นิดเดียวเองค้า เดียวใกล้เดะนน.เพิ่มเยอะค้า

บ้านนี้38w+1d นน.ขึ้นมาทั้งหมด25โลจ้า

สุดมากค้าคุณเเม่ขาาา😂

บ้านนี้ก็ขึ้นเยอะค่าา 20 โล 38 week ค่ะ

โห้ ใกล้เคียงกันเลยจ้าคุณเเม่ 😂😍

บ้านนี้ 38 w 4 d ขึ้น 28 โลละค่าา

ค่อยลดเอาหลังคลอดนะคะแม่ ✌🏻

บ้านนี้37วีค ขึ้นมา12.5 โลค่ะ

งั้นทานบำรุงเยอะๆนะค้า เดะค่ยลดตอนให้นมลูก

32 วีค ขึ้นมา16โลแล้วคะ 🤣

พอดีๆเลยจ้า

40+1ขึ้นมา17กิโลเเล้วค่ะ

บำรุงเยอะๆค้า มาลดช่วงให้นมลูกเอาเนอะ 555

29 วีค ขึ้นมา 6.3 โลค่า

โอเคยุค้า ใกล้คลอดเดียวนน.เพิ่มเยอะ

Câu hỏi liên quan