24 Các câu trả lời

เด็กกลับหัวแล้วค่ะ บ้านนี้เป็นตั้งแต่ 26week หัวเขาดันเส้นเอ็นอุ้งเชิงกราน เลยรู้สึกเจ็บเวลาพลิกตัว หรือลุกค่ะ เล่นโอคะคนท้อง นั่งยืดขา ยืดเส้นดูค่ะพยายามอย่าเดิน หรือซ้อนรถมากค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ..กลัวๆยุเหมือนกันเหมือนจะหลุดเลยเหมือนเขาจะเคลื่อนตัวทีเจบลงไปถึงข้างล่างเลย..เดินนานๆไม่ได้เลยปวดหลังมากค่ะ

บ้านนี้ก้เป่นค่ะ เจ็บ และปวดมากๆค่ะ เหมือนจะคลอดเรยล่ะบ้างที😅ลุกหรือนอนหรือเดินชอบหน่วงและปวดไปหมด😅นอนก้ยากค่ะเวลาพลิกตัว

VIP Member

ตอนท้องเป็นค่ะตั้งแต่ 5 เดือนเลย ปกติค่ะ ทำใจอดทนอย่างเดวค่ะพอคลอดก้อหายเอง หมอบอกเส้นเอ็นมันตึงค่ะ น้องกลับหัวไหมค่ะ

ยังไม่ได้ซาวเลยคะว่าน้องกลับหัวหรือยังแต่อาการแย่ลงทุกวันเจ็บจิ๋มเดินลำบากลุกก็ลำบาก ท้อง2ไม่น่าจะทรมานแบบนี้เลย

VIP Member

น้องเอาหัวลงแล้วมั้งคะ เส้นเลือดจะไปรวมจุดนั้นเยอะ จะปวดๆหน่วงๆ อย่ายกของหนัก หรือก้มๆเงยๆนะคะ นอนพักเยอะๆ โยคะเบาๆ

บ้านนี้ 28week 2day ค่ะ อาการเหล่านี่เริ่มมา เริ่มปวดหลัง ปวดหัวหน่าวค่ะ เนื่องจากลูกโตขึ้นทำให้มดลูกขยายค่ะ

เหมือนกันเรยค่ะคุณแม่ท้อง2แร้วลุกเดินก็ปวดหน่วงๆๆตรงจิ๋มกับข้างขา31วีคเหมือนกัน พริกตัวก็ลำบาก

เปนเหมือนกันค่ะ ปวดร้าวไปหมดทั้งเอวตอนนี้ได้30w2dค่ะ ทรมานมากๆ นั่งก้อลำยากเดินก้อเหนื่อยค่ะ

ปกติค่ะ บ้านนี้เป็นตอน30วีคเป๊ะ ตอนนี้34วีค3วัน)ละก็มีบ้าง ถ้ารุนแรงรีบหาหมอนะคะ

VIP Member

ของเรา 32w2d ปวดแต่ทนได้คะ แต่ช่วงนี้ถ้านอนแล้วจะเปลี่ยนท่าน้ำตาแทบไหลเลยคะ

Câu hỏi liên quan