11 Các câu trả lời

เเล้วเเต่คนเเล้วเเต่ท้องค่ะ บ้านนี้ท้องเเรกไม่เจ้บไม่ปวดอะไรเลยตอนไปคลอดยังเดินสบายเลยค่ะ เเต่พอท้อง2ไม่ไหวตั้งเเต่20วีคปวดนุ้นนี่นั่นไม่หยุดกลางคืนนอนก้ทรมานตื่นมาก้ปวดร้าวไปทั้งตัวลุกก้ลำบากเดินก้เจ้บ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ทรมานมากๆเลยตอนนี้

ปวดหน่วงท้องมากคะต้องใช้สายรัดพยุงครรภ์ช่วยตอนนี้32วีค ท้อง3คะปวดก่า2ท้องแรกเพราะเลี้ยงลูก2ขวบด้วยเลยลุกนั่งบ่อยทำให้ร้าวเลยคะ

VIP Member

เราว่าปกติน๊าาาเพราะอายุครรภ์เริ่มเยอะน้องตัวใหญ่ เราก็เป็น ตอนนี้คลอดแล้วอ่อนแอหนักกว่าเดิมค่ะไม่ได้นอน😅

555 เตรียมใจรอเลยค่ะ

ของเราก็เป็นค่ะ เป็นเพราะท้องเราไปกดทับปอดค่ะ แต่ถ้าท้องเริ่มลดเมื่อไหร่ก็จะหายใจสะดวกขึ้นค่ะ

ปกติค่ะ..เวลานอนตะแคงเอาหมอนมารองครรภ์จะช่วยได้ นอนหงาย ควรนอนหมอนสูง เวลาลุกนั่ง ค่อยๆเบาๆ ช้าๆ

ฝึกโยคะ ช่วยเรื่องปวดขา ปวดตัวได้ดีเลยค่ะ ลองดูนะคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะปวดตั้งแต่เอวลงไปเลยค่ะ

ปกติค่ะบ้านนี้36หน่อยลุกยากมากค่ะ

อดทนเท่านั้นค่ะ 55 ขอบคุณนะคะ

ปกติค่ะ อายุครรภ์มากขึ้น

สู้ๆค่ะ อีกนิดเดียว อายุครรภ์ไล่กันเลย

ไกล้คลอดยิ่งเพลียจ้า

ขอบคุณนะคะ