27 Các câu trả lời

ไปหาหมอก่อนค่ะ หมอจะตรวจภายในเพื่อดูว่ารกเกาะต่ำหรือไม่ หรือมีความผิดปกติอะไรหรือเปล่า เป็นเหมือนเราเลยตอนช่วงประมาณ 26-27 วีค แต่ของเราหมอบอกเป็นเลือดค้างเก่าค่ะไม่มีอันตรายใดๆ เพราะของเรารกไม่เกาะต่ำและน้องก็หัวใจเต้นดีปกติแข็งแรงดีค่ะตอนนี้ 34วีคไม่มีเลือดออกแล้วค่ะยังไงแม่รีบไปหาหมอนะคะ

เรามีเลือดออกตั้งแต่ท้อง 22 w จนถึง 36 w และคลอดค่ะ ออกเกือบทุกวัน กังวล เครียด สารพัด กินยากันแท้งทุกวันกับฉีดยากันแท้งทุกสัปดาห์ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด นอนอยู่เฉยๆเกือบ 4 เดือน ทรมานมาก แต่ต้องทำเพื่อลูกค่ะ สู้ๆนะคะ ถ้าน้องอยากอยู่กับเรายังไงเขาก็อยู่ค่ะ

ขอบคุณคะ

เหมือนบ้านนี้ค่ะ แต่ออกน้อยกว่านี้ ไปตรวจภายในไม่เจอจุดเลือดออกค่ะ เจอแต่ภาวะรกเกาะต่ำ หมอสั่งงดเดินเยอะ ยกของหนัก และให้นอนอยู่บ้าน 1 สัปดาห์ค่ะ (แต่ไม่ถึงกับนอนติดเตียงนะคะ) พร้อมให้ยากันแท้ง กับยาลดการบีบตัวของมดลูกค่ะ

ไม่มีเลือดล้างหน้าเด็กนะคะ ถ้ามีก็จะเป็นช่วงก่อนท้องค่ะ เลือดออกควรไปหาหมอ

เป็นเกือบทุกวันเรยค่ะแม่ ตอน22wไปหาหมอ ตรวจภายใน อัลตร้าซาวด์น้องปกติดี คุณหมอบอกแท้งคุกคามแต่ก็ไม่ได้ให้ยาอะไร ห้ามเดินบ่อยยกหนัก ทุกวันนี้ก็มาเป็นบางวันตอนนี้24wแล้ว หมอบอกอย่าเครียดแต่ก็อดกังวลไม่ได้

เพราะไม่เคยเป็นอะไรเลยคะตั้งแต่ตั้งท้อง พยายามสังเกต ดูแลและระวังตลอดคะ มาวันนี้เห็นเลยตกใจกังวลว่าตัวเล็กจะเป็นอะไรมั้ยเลยจะสอบถามหาข้อมูลดู แต่ตัวเล็กก็ดิ้นปกติคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นกระปิดประปอยมา 1 เดือนกว่าแล้วหมอหาจุดเลือดออกไม่เจอเหมือนกัน หัวใจเด็กดิ้นปกติค่ะ กังวลเหมือนกัน

เคยเป็นเหมือนกันค่ะตอน23วีค ไม่มีอาการปวดอะไรเลย นอนพักให้เยอะๆค่ะอย่าพึ่งทำงานหนัก ตอนนี้26วีคแล้วปกติดีค่ะ

โอเคคะ ขอบคุณคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะไปหาหมอๆบอกว่าไม่ใช่เลือดค่ะ ไม่เป็นอะไรค่ะ ตอนนี้19weekก่อนหน้านี้ก็เป็นค่ะ เป็นๆช่วงๆ

ควรไปหาหมอนะ บ้านนี้เป็นเหมือนกัน แต่ออกนิดเดียว หมอบอกภาวะแท้งคุกคามค่ะ ได้ฉีดยากันแท้ง 1 เข็ม ตอนนี้ 22+2day

แม่บ้านนี้เป็นค่ะ เมื่อวานไปหาหมอๆบอกมดลูกเกาะต่ำ แต่น้องปลอดภัยดีค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคะ

หาหมอด่วนหน่อยก็ดีครับ ให้หมอหาสาเหตุของเลือดที่ออกมาครับ

Câu hỏi liên quan