22 Các câu trả lời

ไม่เล็กและก็ไม่ใหญ่นะคะแม่ บ้านนี้ตอนไปซาวด์34วิคน้องได้2090กรัมเอง แอบกังวลอยู่บ้าง เเม่เลยเร่งกินไข่วันละ2ฟองบวกกับกินผักสีเขียวเยอะๆ พอไปซาวด์อีกทีตอน36วิคน้องได้2800กรัม ตอนนี้37วิคเต็มไม่รู้ได้กี่กรัมแล้ว ถ้าแม่อยากให้ลงน้องกินไข่และพวกผักเยอะๆนะคะ พวกหมูติดมันงดไปก่อน

เช่นกันนะคะ😊😊

ไม่ได้ถือว่าตกเกณฑ์ค่ะแม่ รอลุ้นวันคลอดน้ำหนักน้องจะดีดขึ้นอีกค่ะ บ้านนี้ท้องแรกตัวเล็กคลอดง่ายแข็งแรงดีค่ะ เน้นแข็งแรงนะคะน้ำหนักเยอะแต่มีภาวะอื่นๆเยอะแยะ อย่าคิดมากค่ะ

ค่ะแม่ ได้เห็นคอมเม้นท์แล้วชื่นใจจัง ไม่กังวลอีกต่อไป☺️

ของแม่ดีจังเลยค่ะ ขอให้คลอดง่ายๆนะคะ บ้านนี้หาหมอล่าสุดตอน 36 วีค นน.น้อง 2985 กรัม ตอนนี้ 37+4 วีคแล้ว อยากคลอดน้องเองมากๆ แต่ก็แอบกังวลว่าน้องจะตัวใหญ่เกิน จะคลอดเองไม่ได้🥺

ขอบคุณนะคะ ทางนี้ก็พร้อมมากแล้ว เด็กน้อยก็คงจะอึดอัด แต่ท้องยังไม่ค่อยลดเท่าไหร่เลย

เเม่ไม่ตกใจน่ะค่ะ บ้านนี้ที่เเรกตอน37w น้ำหนัก2200เองค่ะ พอไปตรวจอีกรอบ ตอน38wน้องน้ำหนัก3000 เเล้วค่ะเเม่ เน้นโปรตีน เนื้อ นม ไข่ กล้วยค่ะเเม่

ขอบคุณค่ะแม่ พยายามเร่งบำรุงอยู่ค่ะ ไม่รู้จะกินอะไรแล้ว ยิ่งใกล้คลอด รู้สึกเหมือนมีอาการเบื่ออาหาร กินน้อยลง นอนน้อยลง

บ้านนี้ซาวล่าสุด ตอน36w 2,800 รอซาวพรุ่งนี้อีกรอบค่ะ อย่ากังวลไปนะคะ ออกมาโตข้างนอกเอาค่ะ ของเค้าคนแรกหนักแค่2840เอง 😂

ขอบคุณค่ะแม่ ขอให้น้องคลอดง่ายๆนะคะ🥰

บ้านนี้ตอน36วีค น้อง3โล2แล้วคะ ตอนนี้38+4 แล้ว น้องยังไม่มีท่าทีจะออกเลยคะ กลัวเบ่งไม่ออกคะ😂

ถ้าคลอดเองไม่น้อยแล้วค่ะ ออกมาจริงๆอาจหนักกว่านี้ แล้วก็จะได้คลอดง่ายๆด้วย

ขอบคุณนะคะแม่❤️

VIP Member

บ้าน นี้ น้ำหนักน้อง3000ตอน37+1ค่ะตอนนี้38ยังไม่รู้กี่โลแต่ยังไงก็ให้แข็งแรงพอค่ะ

ขอบคุณค่ะ

น้ำหนักน้องเท่าบ้านนี้เลยค่ะ บ้านนี้กำหนดคลอดวันที่6นี้ค่ะ สู้ๆค่ะแม่✌🏻✌🏻

สู้ๆเช่นกันค่ะแม่ บ้านนี้อีก8วันคลอดแล้ว รอลุ้นทุกวันเลยค่ะ🥰

VIP Member

ให้น้องออกมาโตข้างนอกเอาค่ะแม่ คลอดธรรมชาตินน.น้องเยอะไปก็ไม่ดีค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ แอบกังวล กลัวน้ำหนักไม่ถึงเกณฑ์ ไม่รู้จะบำรุงยังไงแล้ว เห็นแม่พิมแบบนี้ค่อยโล่งอกไปที🥰