2 Các câu trả lời

เป็นอาการเจ็บหัวหน่าวค่ะคถณแม่ ยิ่งลูกกลับหัวและหัวน้องเริ่มเข้าสู่อุ้งเชิงกรานจะยิ่งมีอาการปวดค่ะ แต่ถ้าคุณแม่มีอาการปวดเป็นแบบท้องแข็งปั้น มีมูกหรือเลือดออก หรือมีน้ำใสๆ ให้รีบไปพบหมอค่ะ ส่วนอาการเจ็บเตือนจะเจ็บคล้ายๆปวดท้องเมนต์(ความรู้สึกส่วนตัวนะคะ) แต่พอลุกเดินอาการจะหายค่ะ แต่ถ้าเจ็บท้องคลอดจะลุกไม่ได้ค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะ ของเราก็ท้องแรกเหมือนกัน อาทิตย์หน้าหมอก็จะกระตุ้นคลอดให้แล้วค่ะ ช่วงนี้ก็จะเจ็บท้องเตือนบ่อยหน่อย ยังไงถ้ามีอาการผิดปกติ รีบกลับไปหาหมอนะคะ ขอให้คุณแม่และน้องสุขภาพแข็งแรงค่ะ

VIP Member

น้องขยับหัวค่ะ

ขอบคุณนะคะ แม่คงตื่นเต้นไปหน่อย😅

Câu hỏi liên quan